Video hội thi chào mào Gia Định Quý I / 2014

gadatk4

Đây là clip mình quay được chất lượng hơi kém do run tay ( thiếu rượu )

clip vòng chung kết 3 con ( theo thông báo 10 phút và mình quay từ đầu đến khi kết thúc vòng mà được chưa đầy 05 phút --> ko hiểu đồng hồ ban tổ chức có chạy nhanh hay do đồng hồ mình chạy chậm hiiii , nghi do nắng quá nên rút ngắn)

Nhanh đây các bạn thử đánh giá chấm thi xem vòng này giải 1-2-3 thuộc về chú chim nào nhé xem có trùng khớp với trọng tài không.

Duy khang

Hôm đó mình có đi xem. Ngay vòng chọn mình thấy rất nhiều chú chim chụp lồng và có chú chụp ko được quay lại cắn đuôi luôn( ko biết trong tiêu chí chấm thi thì chim chụp có tính là thái độ thi đấu ko ?) nên máy chú này được chọn vào top 10. Mình thấy có chú vẫn còn bọng, cầu và vẫn còn cánh dù it nhưng bị loại. Có chú 198 chơi nết rất tỉnh chim nhưng ko được chọn.
Đôi dòng cảm nhận.

letamtits90

Hôm đó mình có đi xem. Ngay vòng chọn mình thấy rất nhiều chú chim chụp lồng và có chú chụp ko được quay lại cắn đuôi luôn( ko biết trong tiêu chí chấm thi thì chim chụp có tính là thái độ thi đấu ko ?) nên máy chú này được chọn vào top 10. Mình thấy có chú vẫn còn bọng, cầu và vẫn còn cánh dù it nhưng bị loại. Có chú 198 chơi nết rất tỉnh chim nhưng ko được chọn.
Đôi dòng cảm nhận.
Nếu chụp chim nhưng vẫn đấu và bọng thì dc . nhưng điểm chấm sẽ ko dc cao . như con chim của ông anh em . chuẩn vào vào vòng chọn 10 con thì nó quay ra chụp . mặc dù 3 4p đầu bọng ko . ko hiểu lúc sau bị tức chim hay sao mà chụp liên tục . nếu ko thì cũng có thể có vé vào tranh tài 1 2 3 rồi:)) . nhưng dù sao đây cũng là 1 cuộc thi oke . ae ko phàn nàn gì cả . đôi lúc có sai sót nhưng là sai sót nhỏ có thể bỏ qua dc . đi thi về mà đen thui luôn :(

tieutu

theo ý kiens mình thì 302 nhat 171 ba va chú còn lại giải nhì con 302 hình bộ giữ rất tôt từ dầu tới cuối tuy hơi chụp nhưng vẫn tốt hơn so với hai e con lại

letamtits90

theo ý kiens mình thì 302 nhat 171 ba va chú còn lại giải nhì con 302 hình bộ giữ rất tôt từ dầu tới cuối tuy hơi chụp nhưng vẫn tốt hơn so với hai e con lại
đúng như anh nói . 302 nhất vì bọng ra tốt hơn và sàn cầu cánh tốt hơn . thật sự thì vòng ck này cả 3 em đều bị dính lỗi . nhưng 302 bọng tốt nhất

chaomao^^py

Moderator
302 nết lăng xăng , còn dư lực , tìm chim đấu , giải 1 chắc thuyết phục
171 dáng bộ đẹp , nhưng thư bọng , em 163 bọng rai rai kèm cánh nhẹ , dù hơi thiếu tập trung . Em nào giải nhì còn tùy quan điểm