xẩy chim

tutaicongtu

Tình hình là chiều nay đi làm về được tin 1 trong 2 chú chào mào má trắng mới tuyển, tuôn lồng bay mất. Mặt dù đã cẩn thận cho vào lồng ép vuông. Haz chao mào má trắng mùa này nhỏ con quá lông è mà nó cũng chui lọt tốn công cả ngày thứ 7 và chủ nhật chạy quanh tìm lựa chim. Xót cả cái bụng hazzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz:(

impala

Chim Thầy
chia buồn cùng bác... chắc là không có duyên với em nó rồi...

Thân!

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
chia buồn cùng bác,chắc bác hok có duyên với nó mak sắp có duyên với e khác đó.hoho

ManhQuynh

Chia buồn cùng chủ thớt, ma em nó ra thì chắc vẫn chỉ quanh quẩn ở đó chứ bạn. Bạn thử treo em còn lại ra đến mai em no đói xem em nó có quay lại không.

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Chia buồn cùng bác. Mình cũng hay bị mất chim biết cái cái giác đó rùi

netcom0909

em thì bắt má trắng về là cắt bớt một nữa lông cánh, cho đỡ nhát và cái thứ hai là để lỡ sổng ra thì còn có cơ hội bắt lại được ( vì mấy chú ấy ko bay được). Chim má trắng thường nhát và hay thọt đầu ra khỏi lồng, nó nông lồng giỏi lắm, cứ trường trường là ra nếu nan lồng hôi to một tí.

em xin chia buồn cùng thôi thì lỡ ko có cái duyên với em nó,nhưng biết đâu 1 ngày gần đây thì có duyên với 1 em nào khác sao bác.chúc bác có những chú chim hay !!!