xùy mồm cho chào mào hót là như thế nào vậy các cao thủ.chỉ giáo dùm em với

chaomaovietnam

các cao thủ chỉ giáo hộ em làm cách nào để xúy mồm chào mào cho nó hót và bung cánh với ạ

duongchulam

cái này thì em không đồng việc xỳ cho con chim nó chơi. em thích tự nhiên em nó chơi hơn. trước đây em từng xỳ cho tụi nó chơi không hà, lúc quay clip lại thì nghe mình xỳ nhiều hơn chim hót:D nếu bác muốn thì cứ lúc nào con chim nó đang máu hoặc đang đấu giọng thì bác xỳ(xỳ nhỏ nhỏ thôi nhé), búng tay... từ từ em nó chơi àh. Chúc bác mau thành công. bác nào vào giúp tiếp bác chủ nhé

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
các cao thủ chỉ giáo hộ em làm cách nào để xúy mồm chào mào cho nó hót và bung cánh với ạ
làm vậy hok nên bác ak..hok lẻ cứ mổi lần đi dzợt bác lại đứng gần nó chu mỏ lên xùy để nó hót và bung cánh ak..còn bác thích thì cứ tranh thủ lúc e nó hót bác xùy theo..1 thời gian sau nó sẽ wen thôi

Chéc

xùy mồm thường áp dụng cho những chú chim non mà thôi!huấn luyện từ nhỏ sau này thành thói quen khi nghe tiengs xùy thì chúng sẽ ché!

yeuchimhue

xùy mồm cho chim chơi ko phải hay đâu bác chủ ạ , nuôi 1 con chào mào non hoặc chim non lên , người nuôi hay xùy nên nó quen rồi hót hoặc ché thôi .

vukienvp

Chim quen xùy mồm thì lên giàn chơi làm sao dc? vì ko nghe dc tiếng chu xùy.
Theo mình thì cứ đẻ cho chim tự chơi thì hay hơn.

aphu_phonui

theo bạn kể thì chỉ khi nào bản thân con chim thật căng lúc đấy có 1 vật gi bay qua thì nó tự hót chéc ghê hơn thôi bạn

copden

chim nào củng xúy đc hết. Nhưng chim nuôi từ con hoắc má trắng lên thì dể hơn. Chim bổi nuôi thuần chủ 2 3 năm trở lên củng xụy đc.

Cm củng như các vật nuôi khác nó sẻ kết người hay chăm sóc cho nó ăn lâu ngày thành thói quen. giống như là vật nuôi khi gặp chủ or đc cho ăn môi ngon là mừng ấy mà. Nhưng mình ko thích cái xúy này vì nếu lạm dụng quá lâu ngày thành hư nết con chim. Cứ để tự nhiên vẩn hay hơn

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Con nào càng Thuần thì xùy dễ thôi! Nhưng đấy là cách chơi chim không tốt! Để tự nhiên vẫn tốt hơn bạn à!

doankhucthu

Member
chim nào củng xúy đc hết. Nhưng chim nuôi từ con hoắc má trắng lên thì dể hơn. Chim bổi nuôi thuần chủ 2 3 năm trở lên củng xụy đc.

Cm củng như các vật nuôi khác nó sẻ kết người hay chăm sóc cho nó ăn lâu ngày thành thói quen. giống như là vật nuôi khi gặp chủ or đc cho ăn môi ngon là mừng ấy mà. Nhưng mình ko thích cái xúy này vì nếu lạm dụng quá lâu ngày thành hư nết con chim. Cứ để tự nhiên vẩn hay hơn
Đúng như bác nói đấy ạ! Con nào "kết" người hay chăm sóc thì nó chơi thôi. Đôi khi chỉ cần thấy bóng người hay chăm nó bung cánh ché liền.

chaomaovietnam

thak tất cả các bác nha.em đang định xùy mồm cho con cm non nhà em nhưng nge cá bác ns thế này thỳ e chịu zoi

L

linhbuudien

Guest
Chim chơi kiểu đó tại Nhatrang là không có 1 kg nào hết.Đừng nên,trong các cuộc thi có ai cho làm như vậy đâu.Kể cả việc chơi tại nhà cũng làm chim bỏ đi,vì khi ra cội nó k chịu chơi.Tối kị là xuỵt để chéc,tiếp theo chơi chim thả,tiếp nữa là chơi chim nhà và kết,tiếp nữa là nơi có lồng tập thể.Như trường hợp con của A Tuấn Qui nhơn hay như thế mà đi thi không bao giờ có giải.Vì nơi thi đâu có các điều kiện như trên.

N

namkiet

Guest
Cứ để tự nhiên cho chim hót , đừng xuỳ kích chim hót không tốt cho chim non và cả chim già mùa.
Thân

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
e gét nhất ai xùy.. chim mình k quen đang chơi ma nghe tiếng xùy có khi nó giật mình khỏi chơi nữa luôn...