xem giúp em là trống hay mái

dammechaomao90

thằng bạn vừa cho con chào mào này.mào em nó cao và lân nhưng tại nó thả vào lồng con trống khác chắc nó đánh cho cụt hết mào.các bác xem giúp em là trống hay mái nhé.vì em lên nhà nó nhiều nhưng cũng chưa thấy con này hót lần nào cả lên không biết.

shopthuhavd

Chim mà Pác cầm trên tay như vậy thì Pótay.com mình không biết Đục Cái được, mong các Pậc cao nhân thẩm định giúp :D
Thân !

minhtuantbvn

bác cầm trên tay vậy chỉ còn cách hỏi nó là đàn ông hay đàn bà,đàn bà là cái đó...potay.com

cmdalat

nhìn mặt em nó hiền quá bác,tách đỏ lại ít nữa==> tỉ lệ mài nhìu lắm bác ơi:(
lúc trước em cũng thấy 1 em CM mái tướng bự như trống ,dài đòn ,mào siêu lân nhìn bình thường không ai bít mái. chỉ khi em nó hót toàn wit wiu thì mới bít thôi.:D

SherlockTN

Chim khá dạn bạn nhỉ. Chờ cho em nó ra giọng đã chứ bạn. Con má trắng lúc trước mình bắt về 3 tuần nó toàn wít wiu, nó tĩnh lại nó sẽ ra giọng thôi. Cơ mà có chim mái mào lân mình cũng nuôi làm kiểng + kích trống :D

vu nguyen

em này là trống nhưng con này không có triễn vọng vức đi bác ơi nuôi tốn công chăm sóc.

dammechaomao90

con này dáng nhìn không đẹp tí nào cả.ưa mỗi cái mào lân thôi.vậy mình nuôi thêm 1 thời gian nữa xem sao không thì phóng sinh thôi

vô danh

thì cứ thử nuôi đi bạn chưa thay lông thì chưa thể thấy dáng được với lại nếu là mái thì mai mốt ghép đẻ cũng được nếu là mái cung đang kiếm 1 em mái cho ghép đẻ mà đang kiếm

Chào Mào 36

chim bác nhìn tiêu điều lắm đang độ thay lông hay sao mà nhìn xuống mã thế...Trống mái như nhau mà sao lại phân biết, chim trống thì chơi còn chim mái bác có thể kiếm con khác ghép cặp nuôi làm cảnh cũng vui và hay chứ...bỏ công chăm bẵm chút đi, sau này sẽ không phụ lòng bác đâu.
Thân !