xin các anh giúp em với

TuấnTN

em định mua 1 chú chào mào bổi của 1 người bạn. chú chào mào này mới được 1 năm, em thấy nó hay hót chuyện rồi cánh nhấp nhấp nhưng không phải là múa.vì chim chưa có lửa nên kè chim vào không thấy nó chém cánh,nếu mình nuôi có lửa thì khả năng chơi cánh của nó giống mấy chú cánh bướm không ạ? em chân thành cảm ơn!

tenchiday

up phụ bác chủ. khuyên bác là lần sau nên tìm hiểu kĩ càng trong các box, những kiến thức này đều có rất nhiều trên dđ mình. tránh việc chưa xới đất đã đòi ăn khoai để tiết kiệm tài nguyên dđ nhé.

TuấnTN

nói thật dù em chỉ là mem mới.nhưng trước khi post bài này em đã tìm trong diễn đàn 2 ngày nay mới dám đăng bài này để hỏi.mem mới thì tất nhiên là ít kinh nghiệm,nếu mà biết thì cần gì phải hỏi.trong khi đó mấy anh đã tham gia lâu nếu biết thì có thể chỉ em nằm trong phần nào mà.đằng này còn nói nào là chưa xới đất đã đòi ăn khoai,em ko nhầm thì câu chưa xới đất đòi ăn khoai đã có vài anh nói trên diễn đàn.em để ý mấy anh mà có kinh nghiệm nuôi chào mào mà post bài gì là nhiều người vô xem để lại lời,còn đối với mem mới thì chẳng ai thèm ngó.đấy là những lời tận trong đáy lòng của em sau khi mà được bác Tenchiday chia sẽ kinh nghiệm.Thân!

cmtegiac

Để phán đoán chú chim có chơi cánh bướm hay không thì hơi khó , chỉ khi nào đem nó đi cội cọ xát thì nó mới bung nết chơi ra thôi bạn ah. Cũng không quan trọng chim chơi cánh bướm hay cánh gì miễn sao nết chơi đẹp cánh ra nhiều, sổ bọng, sàng cầu và đấu bền là quá tuyệt. Đừng đặt nặng vấn đề cánh bướm quá bạn ah

Pleikupho

Để phán đoán chú chim có chơi cánh bướm hay không thì hơi khó , chỉ khi nào đem nó đi cội cọ xát thì nó mới bung nết chơi ra thôi bạn ah. Cũng không quan trọng chim chơi cánh bướm hay cánh gì miễn sao nết chơi đẹp cánh ra nhiều, sổ bọng, sàng cầu và đấu bền là quá tuyệt. Đừng đặt nặng vấn đề cánh bướm quá bạn ah
Cánh bướm là cách nói chung của mấy bác ấy thôi. Con nào đấu 2 3 tiếng vẫn còn cánh, bọng, sàng là tuyệt rồi. Còn chú chim bạn hỏi khó nói quá. Quan trọng là bạn thích và có niềm tin. Chăm kỹ đạt phong độ tốt thì mới nói dc

cmtegiac

Cánh bướm là cách nói chung của mấy bác ấy thôi. Con nào đấu 2 3 tiếng vẫn còn cánh, bọng, sàng là tuyệt rồi. Còn chú chim bạn hỏi khó nói quá. Quan trọng là bạn thích và có niềm tin. Chăm kỹ đạt phong độ tốt thì mới nói dc
ui thế ah, a cứ tưởng hỏi cánh ra như con bướm ấy chứ vì mỗi con có 1 nết chơi cánh khác nhau mừ e hiii

Pleikupho

ui thế ah, a cứ tưởng hỏi cánh ra như con bướm ấy chứ vì mỗi con có 1 nết chơi cánh khác nhau mừ e hiii
Da. Thì e thấy con nào cánh quạt liên tục thì gọi bướm. Hihi. Nói chung mấy con vậy ai chả mê.keke

SherlockTN

em định mua 1 chú chào mào bổi của 1 người bạn. chú chào mào này mới được 1 năm, em thấy nó hay hót chuyện rồi cánh nhấp nhấp nhưng không phải là múa.vì chim chưa có lửa nên kè chim vào không thấy nó chém cánh,nếu mình nuôi có lửa thì khả năng chơi cánh của nó giống mấy chú cánh bướm không ạ? em chân thành cảm ơn!
Cũng nên hy vọng bạn à, mình có 1 em bổi 4 tháng hót chuyện rất hay nhá cánh, nay ra cội cũng khá siêng cánh rồi, có điều còn hơi thưa bọng. Còn về vụ cánh bướm thì...tùy duyên bạn thôi, những chú đấy thuộc dạng rất hiếm có bạn à :D

Sửa lần cuối:

TuấnTN

cảm ơn anh chào mào tê giác ạ. chủ của chú chim em định mua nói là cánh bướm nên em mới có câu hỏi đó.ông kêu chào mào cánh bướm thì có giá hơn,em thì mới tập chơi chao mao.nên cũng ko rành lắm. cám ơn anh đã cho em chút kinh nghiệm.hi

TuấnTN

Cũng nên hy vọng bạn à, mình có 1 em bổi 4 tháng hót chuyện rất hay nhá cánh, nay ra cội cũng khá siêng cánh rồi, có điều còn hơi thưa bọng. Còn về vụ cánh bướm thì...tùy duyên bạn thôi, những chú đấy thuộc dạng rất hiếm có bạn à :D
em cũng mong như vậy.cuối tuần này em cũng cho nó về đội của em.mong là như lời anh nói.