Xin các bác cho biết chim này là chim gì? Có hót không? Nó ăn gì?

minhquynhln

MÌNH MUỐN HỎI MONG CÁC BÁC GIÚP ĐỠ

Pleikupho

con này mua ở đâu vậy mấy a. để mua về chơi thử nào, hồi h chưa thấy con này

hoantq

Member
Chụp ảnh nên em ko nhìn rõ được kích thước. Nếu kích thước của nó lớn hơn chim vành khuyên 1 chút thì đây là chim sẻ đá (hay bạc má) và con này còn non nên lông chưa phải mầu chuẩn. Chim nay là chim ăn tạp và rất hiếu chiến nếu nuôi thuần rồi mà cho tay vào lồng là em nó cắn ngay. Ngoài thiên nhiên hay gặp em này, giọng hót nghe cũng hay, có âm như thế này: Tinh tinh xòe.....

cmhaiduong

Chụp ảnh nên em ko nhìn rõ được kích thước. Nếu kích thước của nó lớn hơn chim vành khuyên 1 chút thì đây là chim sẻ đá (hay bạc má) và con này còn non nên lông chưa phải mầu chuẩn. Chim nay là chim ăn tạp và rất hiếu chiến nếu nuôi thuần rồi mà cho tay vào lồng là em nó cắn ngay. Ngoài thiên nhiên hay gặp em này, giọng hót nghe cũng hay, có âm như thế này: Tinh tinh xòe.....
sai con này là chào mào đá nhà thằng em có nuôi 1 con mà nó hót toàn giọng chào mào bắc ché thì không phải hỏi!

millenary

Con này hót chi chi chẹc chẹc. Dalat goi loại này là chi chi. Loại này dễ thuần vì háu ăn. Cho ăn cám đậu phộng và sâu hay cào cào nha