xin các Pro chỉ Giáo

hoangvantuan34

Tình hình là mình có chú chào mào hót tốt kể cả hot đấu nhưng phai để xa lồng tầm 4m chim hót rất sung thái độ tốt nhưng khổ nỗi cứ để gần lòng với chim khác kể cả chim bánh tẻ là chú ta lại không hót nữa mà chỉ hơi có thai độ và có mấy tiếng láy láy cỏ họng tuyệt nhiên không sổ một giọng nào xin các cao thu chỉ cách khắc phụ hiện tượng trên giúp mình với.

cmtegiac

chắc chim của bạn là chim non nuôi lên. Nếu đúng thế thì bạn cứ giảm dần khoảng cách từ 4m xuống 3m nếu chịu đấu thì để 1 thời gian giảm tiếp khoảng cách nữa là OK

hoangvantuan34

chim của mình là chim bổi chú không phai chim non nuôi lên mình cũng đã cho chim đi đấu nhiều mà vẫn không khắc phục được hiện tượng trên ai có cao kiến xin chỉ giáo

beolun97

chắc chim mùa vụ đó mới lên tách bác ak,bác cứ làm theo bác cmtegiac thử xem

7love

chim của bạn do it mang đi nên mới có thái đô như vậy cứ kiên trì vài lần nó sẽ đấu lại thôi.

N

namkiet

Guest
bạn cho cọ xát đấu đá nhiều nhé, mà nên kẹp với mấy chú non tuổi mùa thôi.
Thân chào

laohacrom

chim của mình là chim bổi chú không phai chim non nuôi lên mình cũng đã cho chim đi đấu nhiều mà vẫn không khắc phục được hiện tượng trên ai có cao kiến xin chỉ giáo
đi trường nhiều là khoãng mấy tháng rồi bạn ? chim bổi mùa này hay mấy năm lồng rồi ? nếu bổi mùa này ,chim tuổi lồng còn ít thì bạn cần kiên nhẫn hơn .cách dợt thì có bạn đã nói ở trên rồi, theo nguyên tắc từ xa tới gần ,giúp chú chim làm quen từ từ ,cá biệt 1 số em 1 năm lồng đã đấu còn thông thường trên 2 năm em nó mới ra giang hồ đc
có khi nào la do tính nết của con chim vậy không
Có , cái này thuộc về nết con chim: chim ỷ nhà ( chơi ở nơi quen thuộc, chổ lạ ko chơi ) , tố chất chim mồi ( ko chơi ở trường ,chơi dữ lúc ở rừng), có em ko thích chơi chổ đông đúc ,có em chỉ chơi dưới bóng cây ...
Cứ theo biểu hiện của em nó như bạn kể theo mình đoán em nó chưa quen chơi dàn , tuổi lồng còn ít .

hoangvantuan34

cảm ơn tất cả mọi người đã quan tâm và chia sẻ kinh nghiệm để mình lam theo lời khuyên của các bác xem sao hy vọng là có kết quả. Một lần nữa thank !