Xin Cây MẦN TƯƠI

lamdinhtuyet

Mình đang cần vài nhánh cây Mần Tươi,đọc ở Diễn Đàn thấy cây này trị rận mạc hay lắm mà mình tìm ko ra.bạn nào o Sài Gòn có cây này cho mình xin 1 góc về trồng có gì chia sẻ cho anh em luôn.Thanks

Andylynk

Chỉ có ngoài Bắc có cây này thôi bạn ạ,cây này rất rễ sống,Mình mới chuyển cho anh Sơn cadn trong đn 1it để anh ý trồng

gravita82h3

cây mần tươi là cây gì ta..... bác nào up hình cây đó lên cho anh em biết để dễ kiếm đi bác...... do sợ mỗi vùng tên mỗi khác nên sợ ko phân biệt đc

Bilado

Trưởng Ban Giám Sát HHCMMN
Nếu bạn nào có cho mình xin vài cây luôn cám ỏn thật nhiều , ngụ tp HCM

ARCH VIET

Chào Mào TP.HCM
Nhà mình cũng có cây mần tươi nhưng nhỏ vừa đủ sài, bác nào cần thì mình vặt lá cho. Còn muốn xin nguyên cây thì để lại số ĐT trong topic này, khi nào về quê vợ mình lấy cho.

lamdinhtuyet

Hiện giờ mình có 2 ảnh của Cây Mần Tươi mình không biết chính xác là cây nào,vì nếu chú ý thì lá của 2 cây khác nhau.Bác nào biết chỉ giáo giùm e nha.Thanks ACE
[/URL] [/IMG]

chaomao81

cây này giống cây cỏ mực vậy bác, e thấy vậy nếu k đúng các bác đừng ném đá nhé.xin cảm ơn.

viengia_1981

Hiện giờ mình có 2 ảnh của Cây Mần Tươi mình không biết chính xác là cây nào,vì nếu chú ý thì lá của 2 cây khác nhau.Bác nào biết chỉ giáo giùm e nha.Thanks ACE
[/URL] [/IMG]

- Ảnh cây có hoa là cây Mần Tưới 100% , chúc AE 3 miền tìm được cây Mần Tưới để lấy lá cho vào lồng chim => Em tìm mãi mà cũng chưa có ! :confused:

toprui

Cây này còn có tên là cây Hoàng Ngọc, bạn hỏi trong đó xem ai biết không. Mà bạn tìm cây Sầu Đông cũng được, có tác dụng đuổi rận mạt, cách dùng giống cây mần tưới.

lamdinhtuyet

Nhà mình cũng có cây mần tươi nhưng nhỏ vừa đủ sài, bác nào cần thì mình vặt lá cho. Còn muốn xin nguyên cây thì để lại số ĐT trong topic này, khi nào về quê vợ mình lấy cho.

Nhà bác ở đâu cho mình xin vài lá về trị cho chú CM nhà mình,vì mình đã tìm được cây Hoàng Ngọc rồi nhưng lá của nó giống như trong cây ko bông mà mình đã đăng ảnh lên vậy nên ko biết có phải cây Mần Tươi ko.bạn SMS số DT này 090.748.6264 mình sẻ liên lạc với bạn .Thanks

Muốn biết rõ hơn các bác cứ gặp anh gu gồ hỏi trước ,sau đó hỏi xin anh em sau ,vì anh gu gồ chỉ tư vấn còn anh em sẽ sẻ chia !

htc073

chào cả nhà, mình ở HN mình thấy cây này hay mọc ở các khu nghĩa trang rất nhiều vì lần nào mình xuống đó làm cỏ mình cũng phải nhổ vứt đi. mọi ng thử tìm xem có không

ARCH VIET

Chào Mào TP.HCM
Tuần vừa rồi mình đã về quê vợ nhưng cây mần tươi đã chết gần hết, nên mình chỉ nhổ được 1 cây và cho lại bác chủ topic là lamdinhtuyet. Bác bilado và 8800 thông cảm nhé, lấy lá cây thì pm cho mình, còn nguyên cây thì mình pó tay rồi!

dùng lá soan [sầu đông- thầu đâu ] cũng có tác dụng tốt,lót dưới đáy lồng vài ngày là rận mạt đi hết

Pizzain

Chào ae ! NẾu ae nào có cây MẦN TƯỚI hoặc hạt Sầu Đông thì cho mình về làm giống mình cảm ơn vô cùng.mình ở TP HCM. Sdt :0987482736.nếu ae có thì chuyển vào cho mình , mình sẻ gửi tiền lại cho các bạn.có noi ji xai mong ae bỏ qua vì mình thật sự rất cần.thank ae đả đọc