xin chỉ giáo cách vào lửa cho chào mào xong lông.

thangaka

như tiêu đề em xin các bác chỉ giáo giúp em ở nhà đang có 1 em xong lông mà chẳng có tí lửa nào sáng vào lồng lực phơi nắng từ 7h đến 10h sáng hoa quả cào cào cách nhật thay phiên nhau, 2 ngày tắm 1 lần vào lúc 2h chiều 1 tuần dợt dãi 2 lần vào thứ 3 thứ 7 ra dàn có búng họng thái đọ nhưng không ra giọng, em nó được 2 mùa cũng khá thuần. Nước nuôi của em như thế em thấy cũng hợp lý mà còn điều gì nữa mà không thấy lửa củi của em nó đâu.

xellosak

chim bổi hay má trắng lên vậy
nhiều khi nó mới xong lông mất cả tháng mới vào lửa ( lông mới ra chưa khô )

thangaka

em nó là chim bổi già rừng xong lông được gần tháng rùi lông khô ốp đẹp đẽ hết rồi mà chưa thấy lửa củi

nghiemnv

Cho em nó ăn cào cào hoặc sâu qui đi bạn, cào cào thì cho ăn vô tư, còn sâu quy thì bạn nên cho 2 con mỗi ngày thôi. Đảm bảo em nó sẻ sung lên.

bin_ballad

Bác đi dợt treo xa giàn một thời gian, đừng vội đấu đá vừa hỏng chim vừa chậm vào lửa :)

thanhbh

như tiêu đề em xin các bác chỉ giáo giúp em ở nhà đang có 1 em xong lông mà chẳng có tí lửa nào sáng vào lồng lực phơi nắng từ 7h đến 10h sáng hoa quả cào cào cách nhật thay phiên nhau, 2 ngày tắm 1 lần vào lúc 2h chiều 1 tuần dợt dãi 2 lần vào thứ 3 thứ 7 ra dàn có búng họng thái đọ nhưng không ra giọng, em nó được 2 mùa cũng khá thuần. Nước nuôi của em như thế em thấy cũng hợp lý mà còn điều gì nữa mà không thấy lửa củi của em nó đâu.

bạn cho em nó ăn cám gì vậy hay bạn dùng thử cám hiển bảo khánh nhé.. mình đã thử nghiệm rất ok bạn à

trinhquangcao

Bác phơi nắng lâu như vậy là chim mất sức nhiều. Nên cho chim tắm vào buổi sáng từ 10h đến 11h30 là chuẩn, trái cây có tính mát không cho ăn nhiều quá. Vài lời góp ý đừng chém.

Bạn lên cho tắm nắng vào lúc 11h-12h trưa, tắm nước kết hợp tắm nắng đến khi thấy chim vừa há mỏ được 5 phút là cho vào chỗ râm ngay.(Khoảng 15 phút). Đồng thời cho ăn cà rốt hấp rất tốt cho chim, kết hợp nhìn phân, khi nào chim bắt đầu vào lửa thì phân sẽ khô hơn. Thân!

tran van trinh

con chim của bác chơi giàn có thái độ và cách nuôi như thế quá tốt rồi.nhưng có chú chim nhiều giọng và củng có chú ít giọng.trường hợp này bác có dính vào không.và cho mình hỏi ở nhà em nó có hay ra giọng không .thì mới biết mà chỉ chứ

thangaka

con chim của bác chơi giàn có thái độ và cách nuôi như thế quá tốt rồi.nhưng có chú chim nhiều giọng và củng có chú ít giọng.trường hợp này bác có dính vào không.và cho mình hỏi ở nhà em nó có hay ra giọng không .thì mới biết mà chỉ chứ
em nó vào lửa được rồi bác ợ, phải đợi em ấy ngấm nắng ngấm cám với thích nghi với cách chăm của mình hơn tháng mới có lửa, có lẽ lâu lên lửa em nghĩ nó chơi sẽ rất bền...

mechim

mình cũng có một em i như Bác, chưa ôm hết lông nữa, cứ phình 2 bên ra, ca thang nay em dang cố chs6m lây lại lửa đây. chia sẽ với bac vậy