Xin cho biết nguyên nhân

vodinhson

Em có chú chào mào chuyên đi bẫy, cứ treo lên là hót nhưng hôm vừa rồi cho thằng bạn mượn đi bẫy, khi thang bạn trả về thấy em nó it hót lám, lâu lâu ché được một tiếng. rồi ứng một chố vậy, ít nhảy nhỏt lắm. Anh em có thể cho mình biết nguyên nhân vì sao như thế không và cách khắc phục. em nghĩ có lẽ nó bị hoảng. nếu thế mình cần làm gì cho nó trở lại ban đầu? Xin cảm ơn!!

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Em có chú chào mào chuyên đi bẫy, cứ treo lên là hót nhưng hôm vừa rồi cho thằng bạn mượn đi bẫy, khi thang bạn trả về thấy em nó it hót lám, lâu lâu ché được một tiếng. rồi ứng một chố vậy, ít nhảy nhỏt lắm. Anh em có thể cho mình biết nguyên nhân vì sao như thế không và cách khắc phục. em nghĩ có lẽ nó bị hoảng. nếu thế mình cần làm gì cho nó trở lại ban đầu? Xin cảm ơn!!
Mình nghĩ có thể có hai nguyên do:
Nguyên nhân thứ nhất là do chim bị hoảng như là bị rơi lồng hay mèo chó dọa nạt với nguyên nhân này thì bạn để chỗ yên tĩnh chăm sóc chu đáo một thời gian sau em nó trở lại
Nguyên nhân nữa là em này đi bẫy gặp em bổi trời lửa hơn cũng có thể là nguyên nhân gây nên như thê. Với nguyên nhân này thì cũng để em nó bình tỉnh trở lại tránh mang em nó tới chỗ em bổi trời kia. Tắm táp môi tươi đầy đủ+ phủ áo lồng chim bạn sẽ căng trở lại thôi. Thân Mr.Thọ

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
"Em có chú chào mào chuyên đi bẫy, cứ treo lên là hót nhưng hôm vừa rồi cho thằng bạn mượn đi bẫy, khi thang bạn trả về thấy em nó it hót lám, lâu lâu ché được một tiếng. rồi ứng một chố vậy, ít nhảy nhỏt lắm. Anh em có thể cho mình biết nguyên nhân vì sao như thế không và cách khắc phục. em nghĩ có lẽ nó bị hoảng. nếu thế mình cần làm gì cho nó trở lại ban đầu? Xin cảm ơn!!"
Chào bác vodinhson , muốn biết chính xác bác nên hỏi người mà bác cho mượn chim trước. Tình trạng của bác cũng thỉnh thoảng xảy ra ở chỗ mình, bác hỏi ra nguyên nhân rồi khắc phục sẽ dễ hơn. Theo mình nghĩ không có gì quá nghiêm trọng đâu. chăm sóc tốt 1 thời gian chim sẽ lấy lại phong độ.Thân

daoduclong

Theo mình có lẽ do khi đi bẫy chim của bạn đã gặp 1 em quá đầu gấu căng lửa hơn.vì người bạn của bạn ko biết hay cố muốn bẫy em nó nên đâm ra như vậy.Bạn về chăm em nó cẩn thận,mồi tươi + hoa quả kết hợp với chế độ tắm ,nghỉ ngơi hợp lí thì ok thôi.Chúc chim bạn mau trở lại phong độ :D

lyna01

Chào mào bổi
mình cũng bị như bác.. có khi là em nó bị cảm... mà nó có bị khàn khạn giọng ko bác.. rùi đứng ngư ngáp ngũ á... nếu bị vậy là no bị cảm chứ ko phải gì đâu bác
..

vodinhson

hix, tình hình là nỗi buồn đang ập đến với mình, trong lúc cho nó tắm mình sơ ý làm sổng mất nó rồi, giờ nó cứ lảng vẳng quanh nhà mình nhưng không biết làm thế nào để bắt lại được nó. Nhờ anh em chỉ giúp với. mình cảm ơn

bin_ballad

hix, tình hình là nỗi buồn đang ập đến với mình, trong lúc cho nó tắm mình sơ ý làm sổng mất nó rồi, giờ nó cứ lảng vẳng quanh nhà mình nhưng không biết làm thế nào để bắt lại được nó. Nhờ anh em chỉ giúp với. mình cảm ơn[/QUOTE
xin chia buồn cùng bác!

ô lảng vảng lả còn có hy vọng ,làm ngay cái lồng bẫy ,để lồng cũ của nó gần đấy ,sãn cả cám với nước ,đừng làm gì cho nó sợ,chúc bác sớm được ôm em trong vòng tay