Xin cho em biết là trống hay mái.

newthang

Em mới mua một em bổi mới được 2 tuần lồng, nhưng đã ăn cám và tắm tốt. ra cội cũng chơi tốt nhưng nó có giọng lạ quá em không biết là trống hay mái. Ơ nhà rất siêng hót nhưng giọng hơi lạ. Mỗi lần đi giọng 3 âm nhưng có lúc sổ 4 lần liên tiếp khoảng 12 âm,.ché giọng rất đanh. Nay em mong các cao thủ cho em biết em chào mào này là trống hay mái vì em mới chơi. Emxin cảm ơn.

pro_90

vãi trưởng đấy bác chủ ạ. bổi 2 tuần đã đi chơi cội ché chét nữa. abcs mát tay thế?/

VipClub

Vua Chào Mào
nghe hấp dẩn nhỉ bổi 2 tuần . mang đi cội chơi .và cả chéc rất đanh nữa !

caube1002

bác chém hay đùa thế, chắc là 2 năm lồng thôi, 2 tuần dợt dãi trong mơ thôi, còn ché nữa.híc

yeuchimhue

con này 100% là chim người ta nuôi sổng , chứ bổi gì mà 2 tuần đi trường rồi ché , bác chủ chém gió quá hhihihihi

huynhoc113

bác nghệ nhân này nuôi 1 em bổi hơi bị khủng nhỉ,2 tuần đi trường lại còn ché hihi

newthang

Em chỉ muốn hỏi với giọng hót như vậy thi nó là giọng trống hay giọng mái. Nếu là mái em sẽ cho về với thiên nhiên còn là trống thì em sẽ để nuôi.Em rata mong các bác chỉ dẫn.

dangminhntbs

ché và ra giọng 12-13 âm là trống đó bạn. Bạn để ý chim có hay hot chuyện không ( đứng 1 mình hay hót lúi rúi ấy ). Nếu có là trống 100%.
Chúc bạn có 1 chú chim hay.

bin_ballad

có phải con đó hay kêu buổi sáng sớm một tràng: Quýt! quýt! quýt.... rất dài không bác, như bác tả nó hót 12 âm chắc là 4 lân quýt quỳn quy liên tiếp hả? trước em cũng có nuôi 1 em như thế gốc chim thanh hóa. Chim bổi già và thường là chim còn lửa rừng nên có thái độ như vậy thôi chứ nhát người lắm. Bác tả giọng đanh thì chắc chắn chim trống rồi. Không phải lo đâu ạ! Còn chuyện ché có lẽ bác nhầm nó kêu sổng và ché!

laohacrom

Bạn đừng đùa, thứ lỗi nếu mình hỏi 1 câu nếu hơi khiếm nhã : Bạn có phân biệt đc chim bổi và chim cứng ko vậy ? với những biểu hiện như bạn nói ở trênmà bạn còn hỏi chim trống hay mái thì mềnh quả thật rất hồ nghi cái câu :chơi tốt trên cội, ché giọng rất đanh của bạn lắm.

tuanlv115

Hi mái rồi bác thả đi . THả ở đâu để mình ra bẫy nhé. Gió ở đâu trong này lạnh ghê.

newthang

Xin cảm ơn bác bin_ballad rất nhiều, những biểu hiện bác nói rất đúng. Chính xác luôn người bán nói chim của em gốc Quảng Ngãi An lạc. Vì nghe giọng lạ quá nên sợ là chim mái. Dẫu sao cũng cảm ơn các bác rất nhiều.

truyennt

con của em mới 1 tháng lồng, má lỡ mà sổ giọng như vậy, không biết là chim mái hay cồ nữa. xin mọi người cho ý kiến:

vukienvp

Bác này nói chuyện như trong mơ ấy nhỉ, em nuôi đến 1 năm rồi mà vẫn chưa chơi cội đc.
Dù sao cũng chúc mừng bác.