Xin giúp đỡ

Ti NhaTrang

Xin chào mọi người !
Em tên Ti mới CM đc 1 tháng , nhưng em mê mất r`
Em có con 2 mùa chơi trg` hót bt. Nhưng khi em tới sách lồng thì nó bay tứ tung , tủ áo lồng cho ngủ cũng bay tứ tung hết
Xin mấy a giúp em , em sợ nó bị tét đầu , hư lông hoặc đau chân quá . Nhìn nó bay mà em sót lắm

Em định đổi em nó từ lồng 72 qua lồng 68 64 gì đó có 2 cầu ngang đc k a , vì nghe nói em này từ nhỏ h đứng con tròn k à
Cho em xin ý kiến

sinzum

đổi chủ thì từ từ chim sẽ quen thôi mà bác, chim 2 mùa cầm lồng con chao chắc bổi già quá hihihihi. Có chim chơi là quá oki rồi. CÒn lồng 72 giờ sao ko xài mà chuyển qua 64-68 ?? Lồng nào chả được. Chúc bác ngày càng căng lửa nhé.

Ti NhaTrang

đổi chủ thì từ từ chim sẽ quen thôi mà bác, chim 2 mùa cầm lồng con chao chắc bổi già quá hihihihi. Có chim chơi là quá oki rồi. CÒn lồng 72 giờ sao ko xài mà chuyển qua 64-68 ?? Lồng nào chả được. Chúc bác ngày càng căng lửa nhé.
dạ tk a , chuyển con 2 mùa qua lồng 68 để cho con kia qua lồng 72 nó bớt ngoáy + lộn a.. mai đem lồng 68 ra tiệm bắt cầu bán nguyệt

Sửa bởi Amin:

neo

xinzum nói sai rồi trường hợp này là chim bổi nó nhát nó nhảy chứ kg phải là đổi chủ , cách giải quyết vấn đề là sang lồng nhỏ lại . bố trí cầu đôi cho hợp ly treo nơi đông người , nếu kiên hẫn thì phủ áo lồng chữ A sau đó mở ra tư từ , nếu kg thì dùm phương pháp kemeno là đề nguyên vậy treo thấp xuống nơi đông người thì cỡ nào cũng dạn

thân ái chào

sinzum

dạ tk a , chuyển con 2 mùa qua lồng 68 để cho con kia qua lồng 72 nó bớt ngoáy + lộn a.. mai đem lồng 68 ra tiệm bắt cầu bán nguyệt
Rốt cuộc bạn hỏi gì mình ko hiểu ???? Pó tay. Bạn phải nói rõ cụ thể bạn mún hỏi gì chứ ????

yeu-chaomao

Bạn chịu khó chăm thêm 1 thời gian nữa em nó sẽ quen chủ và sẽ bớt nhảy thôi. Lúc đó sẽ thấy thix hơn nữa.

Muốn chuyển sang lồng 68 hay nhỏ hơn nữa là 64 cũng tốt, để em nó trong lồng nhỏ hơn cho mau dạng người. Tuy nhiên từ cầu tròn (bán nguyệt) mà chuyển sang cầu ngang chưa hẳn đã tốt. Còn tùy vào dáng chơi của chú chim đó nữa. Hơn nữa, khi em nó chưa quen, đang còn nhát mà chuyển đổi như vậy thêm lạ, làm em nó nhát hơn đấy!

Chúc bạn có lựa chọn hợp lý nhất cho em nó nhé!

Ti NhaTrang

Bạn chịu khó chăm thêm 1 thời gian nữa em nó sẽ quen chủ và sẽ bớt nhảy thôi. Lúc đó sẽ thấy thix hơn nữa.

Muốn chuyển sang lồng 68 hay nhỏ hơn nữa là 64 cũng tốt, để em nó trong lồng nhỏ hơn cho mau dạng người. Tuy nhiên từ cầu tròn (bán nguyệt) mà chuyển sang cầu ngang chưa hẳn đã tốt. Còn tùy vào dáng chơi của chú chim đó nữa. Hơn nữa, khi em nó chưa quen, đang còn nhát mà chuyển đổi như vậy thêm lạ, làm em nó nhát hơn đấy!

Chúc bạn có lựa chọn hợp lý nhất cho em nó nhé!
dạ tk a . mang chuyển lồng qua 68 ra tiệm bắt cầu bán nguyệt lun

yeu-chaomao

Bạn tập nhấn nút "cám ơn" dưới mỗi bài viết (bên góc trái màn hình) để cám ơn những người đã tư vấn, cám ơn những bài viết hay và "cám ơn" vì mình đồng tình hay ít ra muốn nói là... "tôi đã đọc bài viết của bạn".

Thân,

PS: Mình thấy bạn chưa 1 lần "cám ơn" ai cả nên nhắc bạn thêm vậy khi tham gia diễn đàn. Chúc vui!

Ti NhaTrang

Bạn tập nhấn nút "cám ơn" dưới mỗi bài viết (bên góc trái màn hình) để cám ơn những người đã tư vấn, cám ơn những bài viết hay và "cám ơn" vì mình đồng tình hay ít ra muốn nói là... "tôi đã đọc bài viết của bạn".

Thân,

PS: Mình thấy bạn chưa 1 lần "cám ơn" ai cả nên nhắc bạn thêm vậy khi tham gia diễn đàn. Chúc vui!
vâng , cảm ơn a đã bày em , em ms chơi nên k b' tk a

bientien

nói thật nếu bạn đã nghiền thì nên mua 1 con bổi chuẩn về rồi chăm chút e nó theo ý mình ..... thấy e nó tiến bộ hằng ngày thấy vui lắm thật....đấy là ý kiến góp ý vu vơ thôi chứ ko vào chủ đề mà bạn hỏi ...... chúc bạn có 1 chú chim ưng ý !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!