xin giúp về chân chào mào

truongthuy

dưới bàn chân của chim có 1 lớp da dày,1 ngón chân sau da rất dày,ngón này thẳng đỏ k bám câu.chim cả ngày nằm cầu.đứng cầu k vững .cả nhà cho mình hỏi chim bị gì?chữa hêt k?cám ơn cả nhà.chim nay là bổi mùa đầu
,

hoangjtam

chim bạn già mùa chưa?chim già nhảy nhiều bị chai .nếu còn non mua mà bị vậy là do bị nấm, sần da bạn mua tuýp thuốc flucinar thoa nó sẽ bong ra trị luôn nấm bệnh sẽ hết.

truongthuy

chim bạn già mùa chưa?chim già nhảy nhiều bị chai .nếu còn non mua mà bị vậy là do bị nấm, sần da bạn mua tuýp thuốc flucinar thoa nó sẽ bong ra trị luôn nấm bệnh sẽ hết.
hình như chim mùa đầu mình mới lấy.biết nó bị vậy mình vẫn lấy vì thấy nó chơi giàn bung cánh liên tục.mới chiều nay mình đã bôi flucinar lên cầu, chim đậu lên dính qua chân.[học được trên DĐ này]cho mình hỏi thêm bao lâu sẽ khỏi.ngón chân sau có trở về bình thường k.cám ơn

gasjfm

hình như chim mùa đầu mình mới lấy.biết nó bị vậy mình vẫn lấy vì thấy nó chơi giàn bung cánh liên tục.mới chiều nay mình đã bôi flucinar lên cầu, chim đậu lên dính qua chân.[học được trên DĐ này]cho mình hỏi thêm bao lâu sẽ khỏi.ngón chân sau có trở về bình thường k.cám ơn
thông thường những con bị dị tật thì không nên lấy :rolleyes:

hoanghiro

Chim nó mọc lớp sừng ở dưới chân phải không,mình nghĩ bị nấm nó bạn,ra mua tomax bôi zô là hết

linhu

Flucinar hình như bôi ko hết, nhiều loại nấm phát sinh do ẩm ướt bôi vào nó càng lan ra, chắc phải bắt ra cắt sạch rồi bôi oxy già cho vùng da bị bệnh cháy đi, mọc da mới chắc khỏi.