Xin giúp về quả táo tàu và kì tử?

Quan.hoang

E có thằng bạn bảo trộn táo tàu với kì tử số lượng vừa phải se giúp chim lên lửa hơn...nhưng e vẫn còn hoài nghi nên muốn hỏi ý kiến các chuyên gia trong dd. Thân

Quan.hoang

Khổ nỗi bác ơi.. E cm nhà e ń cứ bỏ táo tàu ra k chịu ăn. Bác có cách nào xin giáo huấn e đôi lời..thank bác.

hoangbop

Táo tàu quả to tươi hay loại nhỏ bằng ngón tay khô hả các Bác?

laohacrom

Táo tàu, kỷ tử + mật ong 3 thứ này trộn với nhau để thúc chim trước 1 tuần để đi thi , liều lượng thường là : 1 chén trà nhỏ kỷ tử (ra tiệm thuốc bắc mua khoãng 5 ngàn) , táo tàu là táo tàu ko phải bom như các bạn trên nói, táo tàu cũng có bán trong tiệm thuốc bắc ,bạn mua 2 trái, đem về bỏ hột ra rồi xay nhuyễn với kỷ tử sau trộn chung với 1 muỗng canh mật ong, mỗi sáng ngắt 1 ít cho chim ăn trong ngày, còn dư cho vào ngăn mát tủ lạnh bữa sau ăn tiếp. Có thể hòa thêm 1 tí nước nóng nghiền ra cho mềm chim dễ ăn hơn.Thường 1 số ae thích chim nhanh đạt lửa thì trong thành phần cám thêm kỷ tử và mật ong chứ ko nên có táo tàu, tuy cách này giúp chim nhanh có lửa song cái gì đi trái với quy luật tư nhiên của chú chim cũng ko có lợi, chỉ khi cần thúc mới sử dụng thôi. Ví dụ bình thường đã thúc như thế chim lờn thuốc, thì khi đi thi e phải quất heroin chim mới bứt lên nổi :eek: hê hê.

Tom

Táo tàu, kỷ tử + mật ong 3 thứ này trộn với nhau để thúc chim trước 1 tuần để đi thi , liều lượng thường là : 1 chén trà nhỏ kỷ tử (ra tiệm thuốc bắc mua khoãng 5 ngàn) , táo tàu là táo tàu ko phải bom như các bạn trên nói, táo tàu cũng có bán trong tiệm thuốc bắc ,bạn mua 2 trái, đem về bỏ hột ra rồi xay nhuyễn với kỷ tử sau trộn chung với 1 muỗng canh mật ong, mỗi sáng ngắt 1 ít cho chim ăn trong ngày, còn dư cho vào ngăn mát tủ lạnh bữa sau ăn tiếp. Có thể hòa thêm 1 tí nước nóng nghiền ra cho mềm chim dễ ăn hơn.Thường 1 số ae thích chim nhanh đạt lửa thì trong thành phần cám thêm kỷ tử và mật ong chứ ko nên có táo tàu, tuy cách này giúp chim nhanh có lửa song cái gì đi trái với quy luật tư nhiên của chú chim cũng ko có lợi, chỉ khi cần thúc mới sử dụng thôi. Ví dụ bình thường đã thúc như thế chim lờn thuốc, thì khi đi thi e phải quất heroin chim mới bứt lên nổi :eek: hê hê.
Bác cho em hỏi là 1 tuần trước khi thi mình cho ăn thay bột luôn hay sao bác?

phucthien_huynh

Kích chim nhanh lên lửa chim chơi se ko bền lực đâu bạn, cứ từ từ chăm theo 1 chế độ ổn định khi chim đủ lửa chơi sẽ bền hơn, lửa ổn định hơn
Đôi lời góp ý...

choiboi

mình cho ăn táo khô ngâm nước cắt nhỏ chộn với kỉ tử mật ong đảm bảo lên lửa cực nhanh;)

namtran

Vậy không xay thành bột trộn chung với thành phần cám cho ăn hằng ngày được hả các bác?mong các bác chỉ giáo