Xin hỏi các cao nhân

toprui

EM nghe đồn ở Trường chim An Cựu có con chim Kim Phụng 8 mùa lồng, nghe nói nó chơi hay lắm, có người ở HN trả 35tr mà chưa bán
Cũng nghe đồn con chim này đi thi thường hay ché mấy chim khác tung lồng. Ai biết chim này ở đâu Pm dùm em để em đến rước nó về làm quản gia

*** Nhắc nhở : chú ý cách nha bạn! Thân, cmnhatrang!

Sửa bởi Amin:

haidch75

EM nghe đồn ở Trường chim An Cựu có con chim Kim Phụng 8 mùa lồng, nghe nói nó chơi hay lắm, có thằng HN trả 35tr mà chưa bán
Cũng nghe đồn con chim này đi thi thường hay ché mấy chim khác tung lồng. Ai biết chim này ở đâu Pm dùm em để em đến rước nó về làm quản gia

Bài viết và ngôn từ của bạn mang đậm chất văn hóa, HN hiện có 4 triệu người đọc bài của bạn chắc xúc động lắm :D

Phan Thanh Huy

Trưởng Ban Thi Đấu HHCMMN
EM nghe đồn ở Trường chim An Cựu có con chim Kim Phụng 8 mùa lồng, nghe nói nó chơi hay lắm, có thằng HN trả 35tr mà chưa bán

Bạn nên dùng lời lẻ lịch sự và có văn hóa khi viết bài nhé !

HUYLAN thân !

Sửa bởi Amin:

Dân Thường

Bài viết và ngôn từ của bạn mang đậm chất văn hóa, HN hiện có 4 triệu người đọc bài của bạn chắc xúc động lắm :D
Bạn nói đúng đó,ở đâu cũng là anh em cùng đam mê mà chủ top dùng ngôn từ chưa chính xác cho lắm

pincon14

sao bác không bay thử 1 chuyến ra đó nhỉ. tin chính xác 100% nhưng đủ bản lĩnh rước em nó ko thui.

EM nghe đồn ở Trường chim An Cựu có con chim Kim Phụng 8 mùa lồng, nghe nói nó chơi hay lắm, có người ở HN trả 35tr mà chưa bán

*** Nhắc nhở : chú ý cách nha bạn! Thân, cmnhatrang!
Dùng từ ngữ lịch sự tý bạn à, biết đâu người trả 35tr đó là người lớn tuổi, mà mình chắc là người đó lớn tuổi. Chứ trẻ nhỏ lơm cơm thì làm gì có tiền lớn để mua chim. nên bạn dùng từ " Thằng " là thiếu tôn trọng quá

tenchiday

vs ngôn từ này thì có trả hơn 35 ng ta cũng k bán đâu. nghe là biết đổ gạch xây nhà rồi