Xin hỏi về chào mào con.

anthi2010

Xin chào các anh e ,

Em mới tập nuôi chào mào, có đứa bạn cho em chú chào mào con mới biết bay, hiện tại em đã nuôi được 2 tháng rồi mà vẫn chưa thấy ra má đỏ. Vậy em xin hỏi mất bao nhiêu tháng kể từ khi chim con biết bay thì sẽ thay lông vậy ạ. Em vẫn cho ăn đầy đủ, có trái cây và thỉnh thoảng vẫn cho ăn cào cào. Tks, mong các anh em chỉ giúp vì nuôi hoài mà thấy nó vẫn lông lá xác xơ ..:(:(:(.....

gabong

Em ngĩ khoảng 2 tháng nữa là chim thay lông và bắt đầu lên vụ 2 và có tách đỏ, lúc này lông đẹp ngay bác ạ

chaomaolh_brvt

mình nuôi từ tháng 5 tới giờ mà tách đỏ của e nó chưa ra hết nữa nè,đợi e nó ra hết lông lá thì mình cho e nó đi cội tập chơi,giờ nhìn e nó cũng khá đẹp rồi

anthi2010

tks bác nhé, tại thấy lâu quá, tưởng mình không biết nuôi nên nó không ra lông :D

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Mình cũng đang nuôi em em đang chờ ngày trưởng thành!

doremon

Gửi bởi : Anthi 2010
Em mới tập nuôi chào mào, có đứa bạn cho em chú chào mào con mới biết bay, hiện tại em đã nuôi được 2 tháng rồi mà vẫn chưa thấy ra má đỏ. Vậy em xin hỏi mất bao nhiêu tháng kể từ khi chim con biết bay thì sẽ thay lông vậy ạ. Em vẫn cho ăn đầy đủ, có trái cây và thỉnh thoảng vẫn cho ăn cào cào. Tks, mong các anh em chỉ giúp vì nuôi hoài mà thấy nó vẫn lông lá xác xơ.

Chào bạn. Trước đây mình cũng nuôi 1 con chim cm con như bạn, ah mà còn non hơn nữa đó. Theo như bạn nói thì chim của bạn tầm khoảng 4-5 tháng rồi, khoảng 2-3 tháng nữa nó sẽ đỏ tách và thay lông. Thời kỳ chim chưa đỏ tách rất quan trọng về giọng. Chim con học giọng rất chuẩn, nếu bạn để gần chim già nào, nó sẽ bắt chước chính xác luôn. Haiza nếu nhà bạn có nuôi con chim mái thì coi như tiêu. keke. (Vì mình cũng mới tập nuôi cm nên đã bị 1 chú em chim trống, mà toàn hót giọng mái ko) Hic hic. Còn về vấn đề bộ lông bạn cứ yên tâm chăm sóc đi. Vì chim con nào cũng như vậy mà. Kaka. Sau khi thay lông xong, bộ lông sẽ lộng lẫy thôi. Mà nhớ tắm và phơi nắng nhé bạn. Vài lời chia sẻ, mong bạn đừng bị giống mình( chim trống mà hót toàn giọng mái thôi). Hic hic.