Xin hỗ trợ: Chim bị đau chân

tanhoangkts

Tình hình là vừa bắt 1 em bổi >2 tuổi rừng và chim này đánh lưới về .
-Vấn đề chính là bị yếu 1 chân nguyên nhân thì không rõ lắm nhưng theo mình nghĩ là bị đau khi người bắt chim không cẩn thận dù bít chân bị yếu nhưng vì nó qua đẹp trai nên nhắm mắt nhắm mũi bắt luôn.
-Hiện tượng là chim khi đứng 1 chân hơi chòi ra . khi bay nhảy bu lồng lúc mới bu thì không có hiện tượng nhưng khi bu hơi lâu cở >1 phút thì chân yếu không bám được nữa. Khi chim đứng trên cầu lâu thì có hiện tượng nằm cầu.
-Nhờ các bác có kinh nghiệm về chữa trị or ai đã từng chữa trị chỉ giúp với nha.
Thân tanhoangkts.

pon nguyen

bỏ chim vào lồng nhỏ , bắt 1 cầu , tủ lồng hạn chế cho chim bay nhảy nhiều thử trọng vài ngày coi chân chim còn đâu ko .

nếu sai xin chỉ giao thêm

mpkl29

Như vậy nhé, bạn Cần phải xác định nguyên nhân yếu chân, một nếu chim do người bắt làm xái chân thì làm như vậy, tủ áo lồng chim lại, để ở nơi vắng người hạn chế chim bay nhảy, bỏ cát vào tấm lót lồng, mỗi lần cho ăn cào cào thì bỏ vào tấm địa cát, để Liên tục trong 1 tháng, sau đó bạn sang chim ra lồng lớn mỘt thời gian sẽ khỏi.

tanhoangkts

Như vậy nhé, bạn Cần phải xác định nguyên nhân yếu chân, một nếu chim do người bắt làm xái chân thì làm như vậy, tủ áo lồng chim lại, để ở nơi vắng người hạn chế chim bay nhảy, bỏ cát vào tấm lót lồng, mỗi lần cho ăn cào cào thì bỏ vào tấm địa cát, để Liên tục trong 1 tháng, sau đó bạn sang chim ra lồng lớn mỘt thời gian sẽ khỏi.
ok để mình làm thử cách của bạn . thank bạn

N

namkiet

Guest
nếu có avi nên bỏ vào chăm sóc bt , sau một khoảng time lành chân thì lấy ra chơi.
Thân

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
nếu có avi nên bỏ vào chăm sóc bt , sau một khoảng time lành chân thì lấy ra chơi.
Thân

Không nên thả aviary bác à, vì chim đang yếu bay nhảy nhiều sẽ mau ..., em cũng chết mất một con Huế rất đẹp. Chim bổi đang yếu đem thả aviary là một quan niệm sai lầm.

Thân, black_fish9402

tungcapt

Con gáy ngựa nhà em trước cũng bị dạng gần như vậy. Mấy anh em trong clb em tư vấn là phủ áo lồng hé chữ A và hàng ngày cho em nó tắm nước pha muối và phơi nắng nhẹ. Thế mà 3 tuần sau em nó khỏi hẳn.Không biết có tác dụng với chim của anh không.

Votuongvybmt

Như các ae đã nêu trên bạn nên cho em nó thêm cam để tăng vitamin và thúc mồi tươi bạn nhé . Chúc em nó mau lành và trở thành chiến binh .