Xin kinh nghiệm về chào mào mới xong lông

nhocloclaoca

Tình hình là con chào mào nhà e nó mới xong lông khoảng 2 tuần ... dạo này nó hay đứng 1 mình là cứ ro ro rồi wet' wet' trong họng... các bác có kinh nghiệm chỉ giáo giùm e nó đang có thái độ gì vậy ạ ... e xin cảm ơn !!!!

Bulbulvn47

Chim bạn mới xong lông, lông chưa ôm sát và thời tiết mưa bão ẩm ướt như hiện giờ làm chim nhìn rũ vậy đó....mới xong lông yếu lửa nên chưa hót nhiều, bạn siêng phơi nằng, ăn đầy đủ và cho đi dợt để e nó lấy lại phong độ nhe, mình kinh nghiệm không nhiều, chỉ là e chào mào của mình cũng gần xong lông và nó cũng như của bạn vậy....từ từ rồi ok thôi ah :)

2ndFACE

Kiên nhẫn đi bạn, vì cái giọng wet wet đó mình bỏ rẻ 1 con Tây Hồ đang thay lông, 2 tuần sau chủ mới gọi cảm ơn rối rít vì có 1 con chim đi dãi dàn

hvkt_87

Bạn nên đọc các mục trong diễn đàn , rất bổ ích đó (Nhớ đọc kĩ những câu mà của bác nào có chữ màu màu ý , hoặc số thank >=2k)

cmdalat

tiện thế cho em hỏi cm của em ko an Cào Cào, dế vậy làm sao nó mới ăn dc vậy?

linhngovnn

Mình thường áp dụng 2 cách hoặc phối hợp cả 2, 1 là bỏ đói, 2 là cho chúng nhìn những con khác ăn, hoặc có thể kết hợp cả 2 cách trê, để cu cậu đói chừng 1 tiếng, sau đó cho dế đã bẻ càng hoặc cào cào đã bẻ càng vào cóng thức ăn ( vì càng dế cứng và có gai sắc nên bẻ càng tránh làm hư đường ruột của chim). Vài lời chia sẻ

chimchaomaohp

cái giọng ro ro rồi quét quét là vì con chim mới vào lửa nên nó thế khi nó ro bạn có thấy nó chơi cả cánh k?, căng lên là em nó ro ro rồi ché.
Chim như vậy là dấu hiệu tốt bạn à. cố gắng chăm tốt