Xin mọi người chỉ giáo

hoangvantuan34

Tình hình là mình nới mua chú chao mào chỉ biết kêu như trong clip, Em nó liệu còn cơ hội hoc giọng không nọi người
<span style="font-size: 13px;">

sinzum

Bạn nói quá chung chung, anh em ko biết chính xác tuổi lồng của em nó, từ chim bổi hay má trắng lên ??? clip quay thì theo mình thấy chim có thái độ hơi tốt và hơi xung rồi đó. wit' wiu wiu ???? Và có bài viết về cách học giọng và ép giọng đó bạn tham khảo bên chủ đề VIP kìa.
Thân bạn nhé.

hoangvantuan34

mình mới mua của một thằng bé nó bẫy được mình mua luôn , mình đoán là chim nha ai nuôi từ bé rồi đánh sổng không biết em nó co còn học được giọng nữa không ( em nó kêu cả ngày như trong clip )

jackychang

Chim tướng đẹp và dữ đấy, con này chim Bắc. Nếu mình ko nhầm thì là chim Quảng Ninh (vùng Hà Lầm - Hà Cối).

hoangvantuan34

liệu em nó còn học được giọng nữa không các bác. Mà học bang file mp3 cón được không

hoavnptqnm

Chim này theo mình nghĩ là lạ chổ và lạ người( thường mới mua về của người khác) nên ứ ứ vậy thôi. Thử 10 ngày sau sẽ khác đấy.

yeuchimhue

chim già rừng thì ít học giọng lắm , còn chim non tơ lên thì học giọng rất là nhanh , ko xác định đc rõ ràng tuổi chú chim nên e nói thế cho bác chủ dễ hình dung

shopthuhavd

Chim đẹp đó bạn, nhưng cho hỏi chim bạn có nhác không, bổi hay tơ nuôi lên. Nếu bổi đánh vào thì từ từ chim sẽ xổ giọng tròn, còn nếu chim con hoặc tơ nuôi lên thì giọng dể bị lai lắm; còn trong trường hợp bạn muốn chú chim đó học giọng thì trong nhà bạn phải có ít nhất một chim thầy để bày giọng, từ từ chim sẽ quen thôi,

Chúc bạn thành công !

hoangvantuan34

mà học bằng file mp3 có được không các bác chim thầy em chưa có chim hay. Mà liệu có phai chim mái không

cmtegiac

mà học bằng file mp3 có được không các bác chim thầy em chưa có chim hay. Mà liệu có phai chim mái không
học bằng file mp3 được nhưng phải kiên trì. Trước tiên bạn phải kiếm được 1 file mp3 ít tạp âm nhất, sau đó chỉ cho nó nghe 1 file duy nhất đến khi nó cứng giọng thì thôi (cỡ 6 tháng lồng)