Xin mọi Người giúp đỡ về chào mào mái (để nuôi đẻ)

hoangvantuan34

tình hình là mình đang có y định nuôi chào mào sinh sản nhưng việc con giống mình vẫn chưa biết nên chọn chim vùng nào ( chim đực - chim mái ) bạn nào có kinh nghiệm tư vấn mình với. Anh em vào có chú chim mái hay tướng tá đẹp để lại cho mình thì tốt quá , Xin mọi người giúp đỡ

dammeboi

Mái thì ra tiệm chọc con nào mẫu đẹp,chịu hót là về nuôi vài tháng cho quen nhà là đc.Trống kiếm e nào thuần đét rùi,chơi hay bọng tốt,dữ dằn chút nữa là xong.Còn lại chờ thiên thời địa lợi nữa là có Kp,hi

RauBien

Nuôi sinh sản thì muôn màu muôn vẻ, chủ yếu là bạn chọn theo sở thích của bạn. nên trước khi có ý định thì bạn phải xác định sở thích của bạn :
1. về giọng : vùng miền nào
2. về giáng : to, nhỏ, đinh hay lân, bông hay mơ...
3. về giống : thuần hay lai tạo
4. về không gian : rộng hay hẹp
5. Avary : vị trí, to hay nhỏ...loại vật liệu
6. thời gian sinh sản : thời gian nào là thích hợp để bắt cặp và sinh sản (không nguyên cứu thì có khi chờ dài cổ để đến mùa sinh sản của chào mào)
rồi từ đó bạn mới nguyên cứu đầu tư, công thêm chút măn mắn thì sẽ thành công.

hoangvantuan34

Anh em nao co con mai nào để lai cho mình một chú mình o ngoài bắc không nuốn gép đẻ chim bắc

kienpt

Chó giống cha, gà giống mẹ. Không biết chào mào có phải gia cầm như gà không nữa.
Mạn phép chém bừa vì chưa có kinh nghiệm ghép đẻ

hoangvantuan34

không biết nếu minh gép đẻ chim mái là chim bắc chim trống là chim huế thì khi đẻ chim con giọng co hay và dài như chim huế không các bác nhỉ

dammeboi

không biết nếu minh gép đẻ chim mái là chim bắc chim trống là chim huế thì khi đẻ chim con giọng co hay và dài như chim huế không các bác nhỉ
Đã có định hướng nuôi đẻ,bạn Tim hiểu thêm sẽ có câu trả lời cho thành quả của m,chim con sẽ học theo giọng bố,bố hay con hay,mái đẹp con đa số đẹp.
Chúc bạn có niềm vui