Xin mọi Người Tư Vấn Chim Đấu hay bỏ Nước

hoangvantuan34

mình có chú chào mào hót đấu rất ác nhưng chỉ được khoảng 10p là chú ta không choi nữa, xù lông kể cả đối phương có đấu hay không xin hỏi mọi người có cách nào khác phục tình trạng trên không

minhgas

Chào mào cùi bắp
Bạn phải nói rõ là chim bạn nuôi non lên hay chim bổi nuôi lên?
Chim được mấy mùa lồng?
Dạn người chưa hay còn nhát?
Tình hình sức khỏe, lông lá bóng mượt hay không?
Tách có đỏ, lông đít có đỏ và nở hay không?
Và đấu giàn với những đối thủ cứng cựa hay đấu với chim bổi?
Bạn thêm luôn cái clip và hình ảnh luôn cho anh em còn biết mà giúp bạn được.
Thân
Minhgas

hoangvantuan34

chim của mình là chim bổi khoảng 4 năm lồng. mình mới mua lại của một người bạn, khi mình mua về mình đã nhổ hết lông đuôi và lông cánh do không biết người đó nuôi thế nào mà lông lá toe tua. từ lúc mình nhổ tới giờ chim đã mọc lông mới hoàn chỉnh khoảng 2 tháng. hồi này mình mang chim chi đấu bắt đầu vào trận thì chú ta chơi rất tốt múa cánh thậm chí chóe ầm ầm nhưng chỉ được tầm 10p là không chơi nũa mình nghĩ không phải sợ mào vẫn đứng tắp nhưng không có thái độ gì cả (chim sát lông cũng bình thường không phải là chim căng lủa ) nhưng nếu mình bỏ ra cho khác tam 1h ke sát lông với chú chim vừa nãy chim của mình lại chơi bình thường, nhưng cũng được tầm 10p lai như trước không chơi nữa. Ai biết chỉ mình chắc khắc phục với

Votuongvybmt

Mình nghỉ chắc là má trắng lên rồi bạn ơi . Bạn có thể thử dìu em nó từ từ thôi chơi biên và xa mấy em căng lửa ra và dìu vào từ từ khi thấy em nó có thái độ bỏ nươc thì dời xào ra nhé . Thân !

laohacrom

Để em nó chơi 5-7 phút rồi chuyển vị trí, liên tục như vậy xem sao bạn,coi có cải thiện đc gì hok ?

tuanlv115

Chim này xác định là hỏng . Chim 4 năm lồng nhổ hết lông đuôi và lông cánh chột chim . Để ở nhà nge hót cho vui.

saosau

Chim này thì chịu chết thôi bác ơi, ko khắc phục được đâu, vì cái nết con chim nó đã vậy rồi.

minhgas

Chào mào cùi bắp
4 mùa mà vậy chắc là chim đã bị bể rồi, chim non nuôi lên và khả năng em đó chỉ có chừng đó không thể bắt em nó làm siêu sao được nữa. Messi thì Công Vinh ren mà so bì được :D thả em nó đi bác

vuphat

các bác cho e hỏi phương pháp huấn luyện chim chơi giàn mà không bị bỏ bước với.

E có đoc qua các bài viết nói về cách chữa chim chơi gian bỏ nước. Nhưng chưa thấy bài nào nói về huấn luyện bổi để sau khi thuộc chơi không bị bỏ nước. E nuôi cũng nhiều bổi, và cũng co e chơi bỏ nước. Vậy bác nào co kinh nghiệm chỉ gúp em với để khi chim thuộc không bị tình trạng trên. Cám ơn các bác trước nhé.

sinzum

Bỏ nước ở đây là xù lông, cụp mào hay là bám nan lồng để đòi chiến !?
Ngắn gọn thôi bạn ah`.
Từ từ, không nên ép chim. Chim bổi bạn nuôi bao nhiêu tháng mà bạn khẳng định chim bạn bỏ nước!? Thâm chí có con bổi 2 năm mới phát huy được cái gọi là nhân tố đó bạn ah`. Và trong các bài viết mình nghĩ bạn nên đọc đi đọc lại bài viết về huấn luyện chim đấu giàn đi, rất tốt cho bạn, vì nói thật mình cũng đọc đi đọc lại những topic theo mình nghĩ là hay rất nhiều lần rồi.
Chúc bạn vui vẻ nhé. ( Câu trả lời mình mang tính chất tham khảo thôi )

keen_cola

theo bạn nói thì chim đã 4 mùa thì chim cũng cứng rồi nên theo mình nghỉ thì rất khó hoặc không thể chữa được nữa.bạn nói mua của người bạn nên bạn có thể hỏi xem chim trước đây chơi thế nào có bổ nước không rồi tìm cách chữa.chứ tố chất đã như vậy thì chịu thôi

Trường Giang

Bỏ nước ở đây là xù lông, cụp mào hay là bám nan lồng để đòi chiến !?
Ngắn gọn thôi bạn ah`.
Từ từ, không nên ép chim. Chim bổi bạn nuôi bao nhiêu tháng mà bạn khẳng định chim bạn bỏ nước!? Thâm chí có con bổi 2 năm mới phát huy được cái gọi là nhân tố đó bạn ah`. Và trong các bài viết mình nghĩ bạn nên đọc đi đọc lại bài viết về huấn luyện chim đấu giàn đi, rất tốt cho bạn, vì nói thật mình cũng đọc đi đọc lại những topic theo mình nghĩ là hay rất nhiều lần rồi.
Chúc bạn vui vẻ nhé. ( Câu trả lời mình mang tính chất tham khảo thôi )
dạo này bạn Hưng trả lời hay quá

Tom

Chim má trắng lên đo bác Chủ ơi, chứ chim trời 4 năm lồng thì chơi dã man luôn

tuanlv115

Chim trời 4 năm mà ra cội chơi như thế thì quá kém . CHim non thì ko bao h chơi bền đc. Má trắng cũng có cá nhân suất sắc nhưng phải đc chăm rất cẩn thận. Con bổi nuôi từ mùa lông thứ 2 trở đi người ta đã biết sức nó chơi ntn tố chất ra sao . Bỏ đi bạn kiếm chú khác về nuôi . Hoặc để nge hót cho vui cũng đc . 1 đời mình vạn đời nó mà.

ut vd

chao ban minh thi cung moi choi chao mao nhung theo minh nghi chim ban choi toc do cang cao bao nhieu thi se nhanh mat luc bay nhieu, no phai co thoi gian nghi roi moi tiep tuc choi lai duoc, cai net con chim vay o co cach nao chua het, chim cua ban chi choi truong thi hay con di thi thi o duoc than