Xin mọi người tư vấn giúp !

hoangvantuan34

Tình hình la mình có chú chào mào do trước kia chưa có kinh nghiệm nuôi chào mào, mình hay kè lồng với 1 con chào mào rất căng lửa của thằng bạn khiến chim của mình sợ cụp nào ( nhiều lần như vậy) và giờ sau 6 tháng chim của mình cũng đã căng lửa đấu đâ tốt với những chú chim căng lủa khác, hiền một nỗi cứ gặp con chim của thằng bạn (ngày xưa mình hay kè lồng) là chú ta lai cụp mào không đấu đá với những chú chim khác nữa. Xim các pro chỉ mình cách khắc phục với.

beolun97

thế thì chịu rồi,em nó lép vế em kia thì khó mà đấu vs em kia nữa,dòng cm có cái thù dai nhớ lâu lắm bác ạ

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Tình hình la mình có chú chào mào do trước kia chưa có kinh nghiệm nuôi chào mào, mình hay kè lồng với 1 con chào mào rất căng lửa của thằng bạn khiến chim của mình sợ cụp nào ( nhiều lần như vậy) và giờ sau 6 tháng chim của mình cũng đã căng lửa đấu đâ tốt với những chú chim căng lủa khác, hiền một nỗi cứ gặp con chim của thằng bạn (ngày xưa mình hay kè lồng) là chú ta lai cụp mào không đấu đá với những chú chim khác nữa. Xim các pro chỉ mình cách khắc phục với.

Chào bác, nếu gặp tình trạng trên bác tiến hành như sau:
- Chọn thời điểm chim bác căng nhất
- Tiếp theo cho kè với 1 hoặc 2 con yếu hơn( phải chắc rằng yếu hơn nhé).
- Tiếp bác bắt đầu đem con của bạn bác qua để xa xa.
- Tiếp thì tiến lại gần từng chút một, như vậy chim sẽ bắt nhịp được thôi.
Chúc bác thành công, chúc bác luôn có những chú chim hay để thỏa mãn lòng đam mê của mình.

Thân, black_fish9402

hoangvantuan34

kể cả khi có khoảng 10 lòng chào mào nếu không có con chào mào của thằng bạn thì chim của mình đấu đá tốt với chú những chú chin khác. Nhưng khi có con chim của thằng bạn cheo lên la chim minh lại cụp mào không đấu đá gì hết , ko nhẽ phải bỏ con này sao

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
kể cả khi có khoảng 10 lòng chào mào nếu không có con chào mào của thằng bạn thì chim của mình đấu đá tốt với chú những chú chin khác. Nhưng khi có con chim của thằng bạn cheo lên la chim minh lại cụp mào không đấu đá gì hết , ko nhẽ phải bỏ con này sao

Thử mượn con của bác về kè chung với chim bác 24/24. Cụp cho cụp, dần cũng sẽ quen mặt, nếu đạt lửa, chim bác sẽ đè lại em kia, cứ thuần nó kiểu như thuần người ấy, cứ cố gắng tìm mọi cách, rồi em nó cũng vượt qua, hãy giúp em nó.

Thân, black_fish9402

mrdungvina

-cái này bác cần có thời gian chút: do hồi e nó yếu bác để con kia đè,giờ bác chịu khó đem đi chơi chỗ nào mà ko có con chim đó ( tuyệt đối ko cho nhìn mặt) khoảng 2-3 tháng.bác kiếm lấy con mái,một nhốt chung (phải có avi cỡ nhỏ) or treo gần kề .sau khoảng tg cách ly với con kia khi nào bác cảm thấy con của mình căng lửa thì chịu khó mời con kia qua nhà bác để nó gần avi or để lồng e mái để cho 2 con kia kè .lúc này giặc đến nhà cướp người iêu ma mà còn cụp mào nữa thì hết thuốc chữa..hì....chúc bác thành công!!!

hung98

Thử mượn con của bác về kè chung với chim bác 24/24. Cụp cho cụp, dần cũng sẽ quen mặt, nếu đạt lửa, chim bác sẽ đè lại em kia, cứ thuần nó kiểu như thuần người ấy, cứ cố gắng tìm mọi cách, rồi em nó cũng vượt qua, hãy giúp em nó.

Thân, black_fish9402

đồng ý với bác black... hoặc mang sang gửi nhà ông bạn vài tháng cho chúng quen nhau---> mang về nhà một thời gian rồi mang sang là chơi ngay ... mọt vài ý kiến.