Xin tư vấn chào mào đang thay lông hay rớt lông do đổi cám

nhocloclaoca

Chú Chào Mào nhà e mới lấy về bộ lông không được mượt cho lắm , ở đầu mấy cọng lông cánh nhìn rất xơ , lông rất dễ ướt , lúc về e đổi cám khoảng 1 tuần trước thì có vài cọng lông bụng rớt xuống , nhưng bh trùm cả tuần nay rồi không thấy rớt thêm cọng nào , Vậy xin hỏi các bác em phải chăm nó theo chế độ như thế nào nhỉ , phân vân quá , xin giúp em với ạ

noucamp98960

Cứ chăm binh thuong ban a, cố gắng thêm trái cây mồi tươi, gần den mùa thay lông rui, e nó sẽ thay lông thui.

chao mao beo

em cũng có 1 chú đang rớt vài cọng lông đuôi xuống,cho em hỏi nếu ngày nào cũng tắm thì long sẽ rớt nhanh phải ko ah.

takenshio

em cũng có 1 chú đang rớt vài cọng lông đuôi xuống,cho em hỏi nếu ngày nào cũng tắm thì lông sẽ rớt nhanh phải ko ah.
Bạn tắm chim xong nhớ chùm áo lồng chử A lại khỏi phơi nắng,khi ướt chim rỉa nhiều thì sẽ mau rớt lông thôi.Nhớ bổ sung trái cây mát và có màu sắc đỏ để đít và tách đậm hơn hạn chế chuối mốc bạn nhé khi thấy chim nhú lông mới thì cào cào va trứng kiến thường trú trong lồng,để nơi yên tĩnh thoáng mát.Lưu ý trong quá trình thay lông không nên kè chim hoặc ra giàn hay làm hoảng chim có thể dừng thay lông.Quá trình thay lông kết thúc chim cũng chưa ra giàn được vì lông mới chưa cứng và không ép sát vào người bạn còn phải tắm và siết nắng từ từ cho lông cứng hẳn sau 1 tháng thì bắt đầu thúc lửa và chiến giàn.Kiến thức có hạng có gì sai sót ae chém nhẹ tay nhé.

takenshio

Chú Chào Mào nhà e mới lấy về bộ lông không được mượt cho lắm , ở đầu mấy cọng lông cánh nhìn rất xơ , lông rất dễ ướt , lúc về e đổi cám khoảng 1 tuần trước thì có vài cọng lông bụng rớt xuống , nhưng bh trùm cả tuần nay rồi không thấy rớt thêm cọng nào , Vậy xin hỏi các bác em phải chăm nó theo chế độ như thế nào nhỉ , phân vân quá , xin giúp em với ạ
Theo mình nếu lông đã củ và có dấu hiệu rụng thì bạn nên đổi cám thay lông và chăm theo chế độ thay lông dù gì theo đa số thì tháng 7 đến tháng 11 là thời gian chim thay lông rồi.

donguyen1512

Chắc nay cũng đã đến mùa thay lông rồi, nhà mình có 5 em nhưng 3 em đã rớt lông mạnh còn 2 em rớt lưa thưa:)