Xin thêm kinh nghiệm.

mechim

Tình hình là hôm qua CN rảnh rổi sau khi tắm táp cho mấy em chim thế là đi dạo một vòng trên tiệm chim bổi, sau khi rảo một vòng thì kết được một em gần xong lông cái gì cũng được chỉ tội tướng nhỏ con. Thấy em nó ra lồng riêng nên kè một em khác vào thử. Điều bất ngờ là em này chơi cánh rất dữ dội, xòe đuôi cúp lồng liên tục, em mượn thêm một em khác treo sát vào xem thế nào, và cũng thế em nó chơi cánh liên tục nhưng lại không sổ dọng. Hỏi thăm bà chủ tiệm mới biết em này má trắng mới vừa lên tách đỏ gần hết.
Thích cách chơi cánh nó quá nên hỏi bà chủ giá bi nhiêu. Bà nói 2xi thế là em hốt luôn. Chưa bao giờ đia mua CM mà không nghe dọng nhưng thấy rẻ nên hốt luôn.
Các bác có ai gặp kiều này chưa nhỉ chia se kinh nghiệm với. Liệu em nó có tương lai không nhỉ.
Thank All :eek:

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Vậy là quá tốt rồi, cho đi trường học giọng nữa là xong, mà ở tiệm em nó cũng học được khá nhiều từ mấy con thuộc khác, chúc mừng bác.

Thân, black_fish9402

mechim

Thì em hốt ngay liền nhưng vì chưa nghe em nó sổ dọng nên không biết thế nào. Đành hỏi các Bác xin thêm kinh nghiệm là thế. HJ

loccoc

Mình có con giọng hay, hót đảo giọng liên tục, nhưng lại không chịu hót khi đi dàn thế mới chán

mechim

Đi choi dàn Bác phải từ từ để xa trùm lồng rồi khi nào Bác nghe em nó chơi thi tùng lần đi chơi trường bác cho nó lại gần, chứ chim chưa đi dàn lần nào Bác dem em nó vào ma trận của những chiến binh hung zư làm sao em nó chịu nổi mà chơi chứ.

ncmask86

mà trắng vừa lên mà có phong cách vậy là ok rồi, giá cũng hợp lý nữa. còn về giọng thì còn quá sớm để bàn

cmtegiac

ngon lành rùi, mình chưa bao giờ mua được em nào như thế. MT lên chơi vẫn tốt đừng lo ngại vấn đề MT hay má đỏ nhé bạn

ducterry

Tình hình là hôm qua CN rảnh rổi sau khi tắm táp cho mấy em chim thế là đi dạo một vòng trên tiệm chim bổi, sau khi rảo một vòng thì kết được một em gần xong lông cái gì cũng được chỉ tội tướng nhỏ con. Thấy em nó ra lồng riêng nên kè một em khác vào thử. Điều bất ngờ là em này chơi cánh rất dữ dội, xòe đuôi cúp lồng liên tục, em mượn thêm một em khác treo sát vào xem thế nào, và cũng thế em nó chơi cánh liên tục nhưng lại không sổ dọng. Hỏi thăm bà chủ tiệm mới biết em này má trắng mới vừa lên tách đỏ gần hết.
Thích cách chơi cánh nó quá nên hỏi bà chủ giá bi nhiêu. Bà nói 2xi thế là em hốt luôn. Chưa bao giờ đia mua CM mà không nghe dọng nhưng thấy rẻ nên hốt luôn.
Các bác có ai gặp kiều này chưa nhỉ chia se kinh nghiệm với. Liệu em nó có tương lai không nhỉ.
Thank All :eek:

thường thì chim má trắng, chim tơ đấu đá rất sớm. vì dòng chim này sớm dạn người mà. tuy nhiên chỉ bung cánh được 1 lúc thôi, ko bền chim. chơi con này sau này xem nó múa chào khách cũng được

yeuchimhue

200k mua kiểu bung cánh , cụp cầu củng đáng mà , cố gắng chăm tốt xem giọng khoản 8 âm nửa là bác chủ có 1 e tố chất đấy nhé hjhjhj

mechim

thường thì chim má trắng, chim tơ đấu đá rất sớm. vì dòng chim này sớm dạn người mà. tuy nhiên chỉ bung cánh được 1 lúc thôi, ko bền chim. chơi con này sau này xem nó múa chào khách cũng được
Bác này nói cò vẻ hợp lý, không biết em nó tương lai thế nào nhưng hiện tại thì em nó rất lăng xăng và láo cá. Đấu không lại ai nhưng lóc chóc gặp em nào cũng bu lồng đòi múc. hehe.
Sãn đây xin hõi Bác nào có kinh nghiệm trị chào mào phà đuôi không nhỉ. Em nhà em cứ phá đuôi bám lồng là cúp đuôi vào nan lồng phá lung tung. Chán

olala

Bác này nói cò vẻ hợp lý, không biết em nó tương lai thế nào nhưng hiện tại thì em nó rất lăng xăng và láo cá. Đấu không lại ai nhưng lóc chóc gặp em nào cũng bu lồng đòi múc. hehe.
Sãn đây xin hõi Bác nào có kinh nghiệm trị chào mào phà đuôi không nhỉ. Em nhà em cứ phá đuôi bám lồng là cúp đuôi vào nan lồng phá lung tung. Chán
Để trị chào mào phá đuôi bác nên bố trí cầu tròn hoặc cầu bán nguyệt. Hạn chế làm chim hoảng loạn, nhảy nhiều.

caube1002

200k thì không phải nghĩ, về bạn cho nó học giọng là chăm em nó cho tốt là ok

vô danh

Sao nuôi má trắng len mà rẻ vậy ta.Hôm bữa cũng có 1 em má trắng lên nhìn cũng ok mà nó đòi 1200k.Chim kè lồng bung canh mà chưa chơi 200k hốt luôn chứ suy nghĩ gì nữa bác.