CẦn ae tư vấn về mặt chim chào mào.iiiiiiiii

Chaomao_dien

Mình nge ae hay nói là con này mào lân mặt quỷ.mào lân thì ok rồi.có điều mặt quỷ là ntn ae.ae có thể nói chi tiết về các bộ phận trên khuôn mặt dc ko ạ.vd như cấu tạo ntn thì đc gọi là mặt quỷ .khác mặt bình thường chỗ nào ko.mình thấy có ae nói con này mặt quỷ.mình có hỏi và đc trả lời là nhìn giống quỷ thì gọi vậy.hi.mình bó tay tay trc h cũng chưa dc thấy quỷ nó ntn.hihi.ae kinh nghiệm chỉ mình với.thank ae diễn đàn nhé

dungchaomaovt

theo mình mặt quỷ là danh từ chỉ con chim cái mặt nhìn nó dữ dằn thôi, tùy theo cảm nhận của từng người. còn con chim mặt quỷ thật thì 2 bên mép nó phải có 2 cái răng nanh mới đúng . hehe đùa chút

xellosak

mặt ác + mặt dử = mặt quỷ

philongvnvn

về nhìn con vợ, thấy chim có cái mặt như vậy thì là nó đó keke. cuối tuần chúc cả nhà org vui vẻ và hạnh phúc bên người thân.

cmtegiac

theo mình mặt quỷ là danh từ chỉ con chim cái mặt nhìn nó dữ dằn thôi, tùy theo cảm nhận của từng người. còn con chim mặt quỷ thật thì 2 bên mép nó phải có 2 cái răng nanh mới đúng . hehe đùa chút
bạn này nói chuẩn nè, do ae tự đặt thôi. Đến cả quỷ cũng chưa ai nhìn thấy mặt như nào mà. CHỉ là ám chỉ nhìn mặt chim dữ dằn thôi

Chaomao_dien

Hi ra vay.chỉ là từ ngữ ae ám chỉ thôi.mình lại cứ tưởng có gì khac biệt chứ.mai cũng ra trường chém con mình.mào cui mặt quỷ luôn.hehe.thank ae nhé

crystalcandy

về nhìn con vợ, thấy chim có cái mặt như vậy thì là nó đó keke. cuối tuần chúc cả nhà org vui vẻ và hạnh phúc bên người thân.
Tôi ủng hộ ý kiến này. Mai tôi mách lẽo với vợ Anh Phi Long, phen này có phim coi rồi. Chào mào mặt quỷ đánh chồng. Kakakaka