Ép giọng chào mào

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
các cao thủ cho em xin ý kiến cái
sắp vào mùa rồi nên muốn tuyển mấy em chim non về ép giọng
chim bắc nên sẽ có ưu điểm về ngoại hình cao to đẹp trai
đã cụ nào thử nghiệm chim bắc non ép giọng huế ra thành quả thế nào chưa?về chim thầy thì rất ok nhưng ko biết có khả quan ko
các cụ vào chém nhé thank

chaomaoden

tất cả các loại chim trên đất nước đều ép giọng oke.nhưng phù thuộc vào con chim non có khôn hay không. chim ép giọng dù có ép giọng nào đi nửa thỉnh thoảng em nó củng hót cái giọng cha sinh mẹ đẻ ra nó. nếu bác muốn ép giọng nên chọn vùng gia lai mà ép. vùng này chim rất thông minh khi ép giọng.thân.

cuongsevendl

Chim bắc thì bóng bộ tuyệt vời rồi bác Độ ạ , em thấy khả quan đấy ở daklak em đã từng gặp 1 con chim bắc ép giọng huế và thấy chơi trường rất 0k lại được lợi về thể hình :! cố gắng thực hiện ý định đi bác nếu k em đặt gạch 1 em má trắng bắc to con nhé..... kaka

hoantq

Member
Chào bác Độ.
Em cũng đã thử ép giọng cho chim non mùa trước rồi. Về hình thể thì đương nhiên ta không bàn tới vì đó là việc đương nhiên khi tuyển chọn chim. Về giọng thì không có vấn đề gì, chim non cũng dễ ép giọng thôi, cám bã thay đổi ít bị sốc hơn vì mình cho nó ăn gì thì nó ăn cái đấy mà nên bụng dạ cũng dề thích nghi hơn .
Nếu tại nhà mình chim non chỉ tiếp xúc với chim thầy thì không vấn đề gì, nhưng quan trọng và khó khăn hơn cả đó là mấy vấn đề sau:
- Hay sợ những thứ linh tinh.
- Tập sang lồng.
- Tắm táp
- Sợ cầu lạ và các vật có hình thù kì dị
Nếu khắc phục được mấy nhược điểm trên + với 1 sư phụ tốt em tin rằng bác sẽ có 1 em chim hay để chơi mùa sau.
Chúc bác thành công

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
hôm nay có dịp qua mĩ đình chơi gặp 1 tổ chim 3 con non mới nở thấy ngộ quá mua luôn 3 em 200k
1 em to nhất 12 ngày tuổi
em số 2 10 ngày tuổi
em số 8 còi nhất
nhập tịch 25-4-2012 và đây và chân dung 3 em
2a0703ee5cccb59fa543adbbc6e64a4d_43908341.img2074.  700x0.jpg

feb13119909179367d96e211461dfbbc_43908362.img2075.  700x0.jpg

7e5b9795a3005c8e6b85954d2c66506b_43908386.img2077.  700x0.jpg

đây là clip thầy và trò bái sư
hi vọng sẽ thành công hjhj

Sửa lần cuối:

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Chú Độ ơi! Chú thử bắt em bé nhất cho vào lồng em Nam Đông để nó đút ăn cho tiện thể nó dạy giọng luôn.
Theo K/n thì CM khoảng 5 mùa đổ lên sẽ chăm chim non bất kể con non là giống chim gì trừ những loại quá khủng về kích thước. Có má trắng tuyển giúp A con nhé, vào trong này toàn B Đ thể nào cũng ra giọng B Đ. Tks!

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
Chú Độ ơi! Chú thử bắt em bé nhất cho vào lồng em Nam Đông để nó đút ăn cho tiện thể nó dạy giọng luôn.
Theo K/n thì CM khoảng 5 mùa đổ lên sẽ chăm chim non bất kể con non là giống chim gì trừ những loại quá khủng về kích thước. Có má trắng tuyển giúp A con nhé, vào trong này toàn B Đ thể nào cũng ra giọng B Đ. Tks!
hjhj con nam đông nó dữ lắm chì thích đánh người thôi
em thử nghiệm nếu khả quan em sẽ ép số lượng nhiều hjhj
1 số anh em thử nhưng thất bại anh ah

chaomaobmt1996

các anh choem hỏi tí em thỳ ở daklak . Em đang định mua con má trắng nguyên thủy là ỏ đây. em muốn tập cho nó tiếng huế hoặc bình địh mà em không có chim thầy. ví dụ em lên youtube mở tiếng chim bình định hoặc huế nó có tập theo được không . tl hộ em cái nha thanks nhiều

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
các anh choem hỏi tí em thỳ ở daklak . Em đang định mua con má trắng nguyên thủy là ỏ đây. em muốn tập cho nó tiếng huế hoặc bình địh mà em không có chim thầy. ví dụ em lên youtube mở tiếng chim bình định hoặc huế nó có tập theo được không . tl hộ em cái nha thanks nhiều
theo mình thì như vậy cũng ok nhưng mà ko khả quan cho lắm
chim thầy ở đây dạy sẽ chuẩn hơn từ giọng đơn giản đến mức khó hơn
có 1 số anh em ép giọng TM bằng clip kết quả ko khả quan lắm
chúc bạn thành công có kết quả báo anh em cái nhé

chaomaobmt1996

em cũng mới chơi có gì xin các anh thỉnh giáo cho ,em sợ làm vậy khi đi bẫy nó sẽ nhát chim trời. tập cho nó hót trước rồi tập nước đấu sau được không

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
em cũng mới chơi có gì xin các anh thỉnh giáo cho ,em sợ làm vậy khi đi bẫy nó sẽ nhát chim trời. tập cho nó hót trước rồi tập nước đấu sau được không
ok bạn
ở đây cũng toàn anh em mà
có ji luôn tận tình giúp đỡ nhau có thắc mắc ji cứ post lên
có rất nhiều cao nhân mà hjhj

chaomaobmt1996

rồi rồi cũng thanks dohienmobile trước. Em mới mua 1 em má trắng lên được 1 mùa rồi đang thay lông mà còn nhát quá bác giúp em có cách nào để nó đỡ nhát và dạng hơn không. Nói chung đứng cách 1m thỳ không sao vẫn hót bình thường mà mình tới gần bê lồng lên là nó cứ bay ( không đến nỗi phá mỏ , phá lông như chim bổi mới về ) bác chỉ giáo giúp em nhé thanks trước :D:D

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
rồi rồi cũng thanks dohienmobile trước. Em mới mua 1 em má trắng lên được 1 mùa rồi đang thay lông mà còn nhát quá bác giúp em có cách nào để nó đỡ nhát và dạng hơn không. Nói chung đứng cách 1m thỳ không sao vẫn hót bình thường mà mình tới gần bê lồng lên là nó cứ bay ( không đến nỗi phá mỏ , phá lông như chim bổi mới về ) bác chỉ giáo giúp em nhé thanks trước :D:D
hjhj
mình nghĩ bạn nên kiên nhẫn thêm có thể em nó cũng khó thuần đó là do bản tính từng em mà đừng nên sốt duột (chim má trắng nhiều con cũng nhát như chim bổi đó)
cứ cheo chỗ nào gần người tý đang thay lông nó cũng nhát người hơn thời kỳ này chm sẽ yếu nên theo mình bạn nên hay quan tâm em nó tý như hay đến gần cho hoa quả , mồi tươi...
hi vọng em nó trong thời gian tới sẽ thuần hơn
chúc bạn thành công

chaomaobmt1996

dohienmobile cho em hỏi tí mún làm cám giống bác thaphuongkhach bên topic kia mà lò vi sóng nhà em không có mức medium chỉ có mức:
Rã đông
Grill: Nướng
Micro1: Vi sóng 1
Micro2: Vi sóng 2
Micro3: Vi sóng 3
Micro4: Vi sóng 4
Dual1: Kết hợp 1
Dual2: Kết hợp 2
Dual3: Kết hợp 3
giờ phải làm sao đây mức medium là mức nào

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
dohienmobile cho em hỏi tí mún làm cám giống bác thaphuongkhach bên topic kia mà lò vi sóng nhà em không có mức medium chỉ có mức:
Rã đông
Grill: Nướng
Micro1: Vi sóng 1
Micro2: Vi sóng 2
Micro3: Vi sóng 3
Micro4: Vi sóng 4
Dual1: Kết hợp 1
Dual2: Kết hợp 2
Dual3: Kết hợp 3
giờ phải làm sao đây mức medium là mức nào
cái này thì anh chịu nhà ko có nên cũng ko biết đc
hỏi bác Tú bác ấy chỉ dẫn cho

chuột nhắt

bác dohienmobile ở chỗ nào hà nội vậy ? bác hay mua chim non với má trắng ở chợ nào thế bác. em cũng ở hà nội mà muốn kiếm mấy em má trắng to con tí mà khó quá, bác kiếm giúp em 2 em được không ? để em ef giọng mùa này xem có thành công không em có 2 chim thây tương đối ổn để ef giọng ma chưa kiếm được em nào. nếu bác giúp được thì nói em nhé để anh em giao lưu vụ này cái.

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
bác dohienmobile ở chỗ nào hà nội vậy ? bác hay mua chim non với má trắng ở chợ nào thế bác. em cũng ở hà nội mà muốn kiếm mấy em má trắng to con tí mà khó quá, bác kiếm giúp em 2 em được không ? để em ef giọng mùa này xem có thành công không em có 2 chim thây tương đối ổn để ef giọng ma chưa kiếm được em nào. nếu bác giúp được thì nói em nhé để anh em giao lưu vụ này cái.
hi chào bạn
mình hôm trc đi mỹ đình chơi thấy người bán nên mình mua 1 ổ 200k 3 con non vẫn phải mớm mồi chưa biết trống mái mình cũng ko có ý định mua thấy ngộ quá nuôi chơi
mình ở quốc oai hn2
còn nếu muôn bắt bọn má trắng ép giọng mà đỡ mất công thì bắt bọn mới tập wit wui ấy chim bẫy đấu nên 100% chim trống bọn đó chưa học giọng có chim thầy sẽ ép ok
có ông gần nhà bán chim cũng hay đi bẫy nhưng chim giờ mới làm tổ nên 1 thời gian nữa mới có lúc nào có mình nt nhé
mà nhà đâu thế lúc nào rảnh qua giao lưu:cool:

chuột nhắt

bác ở quốc oai à hinh như là xa hơn em rồi. em cung o gần ngay sân vận động mỹ đình gần nhĩa trang mai dich đó bạn. nếu hôm nào có bác nt diễn đàn cho em nhé. hoăc yahoo, [email protected]. thanks ban nhiều. à cho minh hỏi bác bao tuổi để còn biết xưng hô.

chaomaobmt1996

bac" dohienmobile co" yahoo de? lai. cho em di yahoo em la`:nh0c_k3m_kut3.<sr may" nha` em tu. nhien khong viet" dau" duoc. >