Ép giọng chào mào

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
hôm nay sinh nhật 3 em chim non nhà tròn 1 tháng
dưới sự nuôi nấng của em aluoi 2 mùa mớm mồi,tập ăn,tập tắm ...)
3 em đó đã tập ăn đc và đây là clip anh em cho ý kiến
cho em hỏi nhà lắm vùng miền quá chẳng biết sau này nó học giọng con nào
hjhj chúc cả nhà vui vẻ
cái này nhân giống nè

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Hấp dẫn lắm đó chú Độ. Thể nào mấy em này sau sẽ hợp ca chào mào mấy vùng miền lúc đó có hàng độc xài rồi, đấu với đối thủ nào cũng không sợ thua giọng nữa mà lại to đòn của chào mào Bắc thì tuyệt. Đẹp như trai Tràng an, ngọt ngào như giọng gái Huế, đi quyền như dân võ Bình Định.

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
Hấp dẫn lắm đó chú Độ. Thể nào mấy em này sau sẽ hợp ca chào mào mấy vùng miền lúc đó có hàng độc xài rồi, đấu với đối thủ nào cũng không sợ thua giọng nữa mà lại to đòn của chào mào Bắc thì tuyệt. Đẹp như trai Tràng an, ngọt ngào như giọng gái Huế, đi quyền như dân võ Bình Định.
hehe đc như anh nói thì tốt quá
hi vọng sẽ ko phụ công mình
ah mà mấy con đó chưa biết trống mái còn nhỏ quá anh ah
có khả năg là 3 trống thì hay ...

ducthitran

hôm nọ mình củng bắt được 2 em CM bắc đang tập chuyền,về tập 1 ngày đả ăn được cám mà còn ăn nhiều hơn cả chim nhà nửa mới ác chứ,xung quanh em nó có đến 5 sư phụ quảng nam,tiêu chí của em là học càng nhiều giọng càng tốt,hihi,hôm nào em củng làm cái clip cho mấy bác chém cho 2 em nó mau miệng,hi

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
hôm nọ mình củng bắt được 2 em CM bắc đang tập chuyền,về tập 1 ngày đả ăn được cám mà còn ăn nhiều hơn cả chim nhà nửa mới ác chứ,xung quanh em nó có đến 5 sư phụ quảng nam,tiêu chí của em là học càng nhiều giọng càng tốt,hihi,hôm nào em củng làm cái clip cho mấy bác chém cho 2 em nó mau miệng,hi
hjhj thế thì anh em mình cũng nuôi thi nào
xem sau này cùng post clip cho anh em diễn đàn bình phẩm nhé

Tiger lee

www.chaomao.org
dohienmobile cho em hỏi tí mún làm cám giống bác thaphuongkhach bên topic kia mà lò vi sóng nhà em không có mức medium chỉ có mức:
Rã đông
Grill: Nướng
Micro1: Vi sóng 1
Micro2: Vi sóng 2
Micro3: Vi sóng 3
Micro4: Vi sóng 4
Dual1: Kết hợp 1
Dual2: Kết hợp 2
Dual3: Kết hợp 3
giờ phải làm sao đây mức medium là mức nào
Mức medium là mức trung bình tức là vi sóng 2 đến 3 của bác đó, bác thử coi.

scorpion_ill

Nhìn clip của anh Độ thích quá, không biết tương lai em chào mào non nhà em thế nào nữa. Vì em ko có chim thầy nào cả hic hic.

1683

Bac' do^. oi nha` bac' nhiu` chim the' chak' co nhieu` chim vung trong nhu Binh` Định hay Trung Mang. co' khong bac'?

chipchip0203

Bác ơi cho e hỏi rằng là nếu dạy chim học thì nên dạy từ lúc nào là tôt ạ. Nhà e cũng có 2e đag học mổ rùi mà e chưa có thầy huhu hok biết fải làm thế nào nữa:confused:

cmtegiac

hôm nay sinh nhật 3 em chim non nhà tròn 1 tháng
dưới sự nuôi nấng của em aluoi 2 mùa mớm mồi,tập ăn,tập tắm ...)
3 em đó đã tập ăn đc và đây là clip anh em cho ý kiến
cho em hỏi nhà lắm vùng miền quá chẳng biết sau này nó học giọng con nào
hjhj chúc cả nhà vui vẻ
cái này nhân giống nè
Ép giọng như bác thì quá chuẩn, chim con sẽ mau chóng tiếp thu được cả giọng và nết chơi của chim thầy.

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
Bác ơi cho e hỏi rằng là nếu dạy chim học thì nên dạy từ lúc nào là tôt ạ. Nhà e cũng có 2e đag học mổ rùi mà e chưa có thầy huhu hok biết fải làm thế nào nữa:confused:
theo mình thì bao giờ tách lồng nuôi riêng thì kẹp với chim thầy con nào giá rừng giọng chuẩn là ok mà.
nếu bác chưa có chim thầy thì khó đó ép bằng mp3 chắc ko ổn lắm .
kinh nghiệm hạn hẹp mời các bác chỉ dạy tiếp

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
Ép giọng như bác thì quá chuẩn, chim con sẽ mau chóng tiếp thu được cả giọng và nết chơi của chim thầy.
cám ơn bạn đqã quan tâm dạo này bận quía nên ko cập nhập đc tình hình ah
sau 1 đêm mèo vờn chim aluoi 2 mùa đã chết kèm theo 1 chú chim non.cả 3 chú đêu là trống chứ
và mình đã biếu 1 con còn 1 con to nhất đã tách lồng và đang học giọng chắc ổn ah
nhà mình có cả huế -bình định-gia lai nó muốn học của con nào thì học hjhj