Ăn cám HBK 5 ngày mà chim cứ như bị điên

chaomao1

chim mình 2,5 mùa bình thường cho ăn cám tự làm nghe thấy chim ngoài hót thì nó hót đấu lại, từ khi ăn cám HBK đc 5 hôm em nó nghe thấy chim ngoài trời hót bu lồng liên tục mà không hót đấu lại. mình cũng không hiểu. AE nào đã dùng HBK chỉ giúp mình với. cảm ơn .............. mọi người

thaiquang77

Hiện chim đang vào lửa đó bạn ! Giờ bạn tăng trái cây và tắm đề điều chim hãm lửa lại nhé ! Khi căng quá chim sẽ bó mỏ ko sổ giọng vì còn mải đánh nhau, bạn cho ăn miếng cam, treo tách riêng ra xa sẽ thấy chim chơi nhiệt trờ lại, Thời kỳ này hạn chế chùm áo lồng nhé, cứ mờ chữ A lớn chim hót gọi nhiều sẽ tăng thể lực.

vantd

Theo mình biết cám số 2 cực nóng... bạn phải pha theo tỉ lệ 2:1, 2 bịch số 1 và 1 bịch số 2, kèm theo trái cây mát, chế độ tắm thì chim bạn mới xả lửa được... Vài lời góp ý theo ý kiến mình. Cao nhân nào biết thì góp ý thêm.
Thanks !

chaomao1

Hiện chim đang vào lửa đó bạn ! Giờ bạn tăng trái cây và tắm đề điều chim hãm lửa lại nhé ! Khi căng quá chim sẽ bó mỏ ko sổ giọng vì còn mải đánh nhau, bạn cho ăn miếng cam, treo tách riêng ra xa sẽ thấy chim chơi nhiệt trờ lại, Thời kỳ này hạn chế chùm áo lồng nhé, cứ mờ chữ A lớn chim hót gọi nhiều sẽ tăng thể lực.
cảm ơn bạn hôm nay mình đã cho ăn cam và ngày nào cũng tắm. mình hi vọng nó sẽ bớt bu lồng. nhìn chim lúc nào cũng nhảy loạn chán lắm

chaomao1

Theo mình biết cám số 2 cực nóng... bạn phải pha theo tỉ lệ 2:1, 2 bịch số 1 và 1 bịch số 2, kèm theo trái cây mát, chế độ tắm thì chim bạn mới xả lửa được... Vài lời góp ý theo ý kiến mình. Cao nhân nào biết thì góp ý thêm.
Thanks !
ok mình sẽ mua 2 gói số 1 để chộn lẫn .tại mình mới dùng HBK lên ko biết

thaiquang77

Việc nhìn nhận thái độ con chim ko phải ai cũng hiểu ngay được đâu, nếu chưa có kiến thức sâu bạn cứ chă bằng số 1 đi quanh năm, lông lá đẹp, hót tốt nhé ! Cám gì thì cám ko thể bằng cách mình chăm sóc chim hàng ngày đâu.

dungchaomaovt

mình đã từng cho ăn hbk 2, going như bạn, chim như bi điên, ché ầm ầm, chim hay sục sạo, bứt rứt và rỉa long do cám quá nóng, nhât là sung hay bu lồng đá, nay mình đã chuyển cam khác và thây em nó hiền lành hẳn, ít bu chụp, chơi điềm đạm hơn. theo mình thì cám hbk 2 quá nóng và kích chim nhất thời,

chaomaopr

mình đã từng cho ăn hbk 2, going như bạn, chim như bi điên, ché ầm ầm, chim hay sục sạo, bứt rứt và rỉa long do cám quá nóng, nhât là sung hay bu lồng đá, nay mình đã chuyển cam khác và thây em nó hiền lành hẳn, ít bu chụp, chơi điềm đạm hơn. theo mình thì cám hbk 2 quá nóng và kích chim nhất thời,

mình cũng từng bị vậy luc 1moi71 dùng hiển số 2. cho nó ăn 5 ngày nó aby vù vù trong lồng thấy ghê lắm. nay ba vì trộn trứng hihihihi

Độ sung của chim phải cân bằng với thể lực thực tế của nó.Không có lực mà thích bem nhau thì cũng chẳng ăn thua gì đâu bạn ạ...

chaomao1

hic HBK ác thật. Chim mình không còn như xưa ngày trước tự làm cám h không còn thời gian chuyển HBK số 2 .chim như kiểu bị thần kinh không bao giờ chịu đứng yên nhảy loạn hết lên.. chán quá.

chaomao1

uk có khi chuyển sang số 1 dùng bạn à vì mình mới chuyển HBK vì nhiều người bảo dùng cám này tốt .

noucamp98960

HBK 2 nóng lắm. mình trộn tỉ lệ 1.2 4-6 mà chim ăn mấy ngày hót như d, lại còn cắn chân nữa chứ, ae nên theo dõi kĩ khi dùng cám này và trái cây thì lúc nào cũng có.

Jack Dam

Mình vừa chuyển qua HBK, cho ăn cám số 1. Em nó vãn bình thường may wa, nhưng cung muốn kich lửa em nó cho no ché nghe chơi

chaomaodl1

Bạn thân mến. Dùng hbk phải biết điều chim bạn à. Chim mới tập ăn hbk thì bạn cứ hbk1, chim căng bạn chuyển sang pha cám hbk1 và hbk2 sao cho phù hợp với con chim. Có con thì 7\3, con thì 5/5,... cá nhân mình dùng thẤY ổn định mà.

chaomao1

Bạn thân mến. Dùng hbk phải biết điều chim bạn à. Chim mới tập ăn hbk thì bạn cứ hbk1, chim căng bạn chuyển sang pha cám hbk1 và hbk2 sao cho phù hợp với con chim. Có con thì 7\3, con thì 5/5,... cá nhân mình dùng thẤY ổn định mà.
cảm ơn bạn nhé .mình sẽ mua HBK 1 để chộn với số 2 .sao cho phù hợp chứ 1 ngày nó nhảy lung tung liên tục chỉ muốn thả phóng sinh

chaomaopr

bạn tả ghê quá, bay vù vù. chuyên qua cámbavi trộn trứng chim thế nào bạn?

thiệt chứ ghê gì bạn nó bay từ cầu này sang cầu kia nhưng chựa kịp đáp đã bay ngược trở lại bay vèo vèo luôn á. ko chỉ 1 con con mà 3 con đều bị như vậy. chuyển sang ba vì trộn trứng chim bình thường trở lại. dúng cám số 1 an toàn hơn.hihih

chaomaodl1

thiệt chứ ghê gì bạn nó bay từ cầu này sang cầu kia nhưng chựa kịp đáp đã bay ngược trở lại bay vèo vèo luôn á. ko chỉ 1 con con mà 3 con đều bị như vậy. chuyển sang ba vì trộn trứng chim bình thường trở lại. dúng cám số 1 an toàn hơn.hihih
Cám 1 dùng quanh năm bạn nhé! ko ảnh hưởng gì hết. hi hi.