Đà Nẵng tặng em mái hay, sổ giọng, bung cánh.

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Hi các AE,
Do vừa rồi mới bẫy được em mái hay, lúc đầu bẫy vào nghĩ là chim trống, tướng tá ngon lành. Đút chim vào đấu bung cánh, có giọng sổ 4-5 âm nhưng tách chim ra mới biết làm chim mái.
Chim đã thuần, tương đối dạn người.
AE nào cần thì nuôi sinh sản hoặc để bẫy thì mình tặng nhé.
Phạm vi áp dụng: Khu vực Đà Nẵng

Thân ái!

doan nguyen

chán nhỉ, e ở Đắk Lăk đang tìm mồi mái để chinh phục 2 e trống rất khôn, nhiều ae ở đây bẫy sáng tới tối không được, về chơi chứ không chịu đá lồng, hy vọng bác chủ xem xét

móc chim ra

Hi các AE,
Do vừa rồi mới bẫy được em mái hay, lúc đầu bẫy vào nghĩ là chim trống, tướng tá ngon lành. Đút chim vào đấu bung cánh, có giọng sổ 4-5 âm nhưng tách chim ra mới biết làm chim mái.

Thân ái!
quảng nôm hốt được ko a?

vuong438295

để mình nhận nuoi cho. bạn cho địa chỉ và điện thoại đi có gì giao lưu cho vui

Mink

Hi các AE,

Thân ái!
Đọc tiều đề liền phang vô ngay, nhưng tới đoạn cuối thì cụt hứng luôn híc híc.

Chào bạn. Mình là Đức, nhà ở quảng Nam, ở Điện Ngọc, sát thềm Đà Nẵng. Mình có hay ra Đà Nẵng. Không biết mình có đủ chuẩn để nhận quà tặng này không. Mình đang nuôi sinh sản và đang muốn nhân rộng thêm mô hình. Nếu con mái còn, bạn cho mình ké một chan xin con mái về nuôi ghép. để ae đc giao lưu và xem đo là kỉ niệm.
Cảm ơn bạn.
Đức Nguyễn-facebook.

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Chào AE,
Có một em mái mà giờ không biết tặng AE nào đây. Nhưng ngẫm đi ngẫm lại thì Đức có lẽ đang cấp thiết nhất, một phần vì đam mê sinh sản, phần thì đã nuôi thành công sinh sản rồi.
Thôi thì AE nhường cho Đức nhé. Thứ bảy này Đức rãnh thì alo mình lên nhà bắt chim nhé. Nhớ đem lồng hoặc đụt để bỏ chim. Sdt của mình 0913102447

Cảm ơn AE.
Thân ái!

tenchiday

Chào AE,
Có một em mái mà giờ không biết tặng AE nào đây. Nhưng ngẫm đi ngẫm lại thì Đức có lẽ đang cấp thiết nhất, một phần vì đam mê sinh sản, phần thì đã nuôi thành công sinh sản rồi.
Thôi thì AE nhường cho Đức nhé. Thứ bảy này Đức rãnh thì alo mình lên nhà bắt chim nhé. Nhớ đem lồng hoặc đụt để bỏ chim. Sdt của mình 0913102447

Cảm ơn AE.
Thân ái!
hic, mới rep tn xong mà

doan nguyen

nếu như vậy bác up lên đây làm gì cho mất công ? nhiều ae chưa co chim mái hay trong khi bác đó đã nuôi sinh sản thành công ?

nếu như vậy bác up lên đây làm gì cho mất công ? nhiều ae chưa co chim mái hay trong khi bác đó đã nuôi sinh sản thành công ?

Chào AE,

Cảm ơn AE.
Thân ái!
Đức cảm ơn Tuangiadtu nhiều nha. Cảm ơn sự chia sẽ đam mê của bạn. Một em mái đôi khi với người chơi nó chả có giá trị gì, nhưng với hành động của bạn, em mái giờ còn có giá hơn cả 1 em trống bổi. Mình rất thích nuôi ghép nhân tạo. Mình đã lấy sdt của bạn và ra Đà nẵng mình sẽ alo bạn cafe ngay. Và về em Mái, bạn cứ quyết định lại hoặc bạn nhượng cho Doan Nguyễn cũng đc. vậy là ae vui rồi Tuangiadtu ak.
DoanNguyen ae vui vẻ nhé. Chung đam mê nên ai cũng cần. hehe

doan nguyen

Đức cảm ơn Tuangiadtu nhiều nha. Cảm ơn sự chia sẽ đam mê của bạn. Một em mái đôi khi với người chơi nó chả có giá trị gì, nhưng với hành động của bạn, em mái giờ còn có giá hơn cả 1 em trống bổi. Mình rất thích nuôi ghép nhân tạo. Mình đã lấy sdt của bạn và ra Đà nẵng mình sẽ alo bạn cafe ngay. Và về em Mái, bạn cứ quyết định lại hoặc bạn nhượng cho Doan Nguyễn cũng đc. vậy là ae vui rồi Tuangiadtu ak.
DoanNguyen ae vui vẻ nhé. Chung đam mê nên ai cũng cần. hehe
mình cũng chỉ muốn nhân rộng phong trào chứ bữa nay lên org thấy ít ae online hay chia sẻ về chim cò. hiện mình có nuôi 3 e mà chưa đến đâu, chỗ hiện tại có mấy e bản địa mà khó nhằn quá, muốn chinh phục e nó vì dù gì cũng phải có người địa phương thì mới trọn vẹn, mong sao thú vui chào mào phát triển bền vững. chúc ae sức khỏe. Thân.

thanhkt

Chào AE,
Cảm ơn AE.
Thân ái!

Nuôi sinh sản có vẻ hay hay, lai tạo dòng Quảng Nam - Đà Nẵng nối giữa 2 dòng sông Thu Bồn và sông Hàn hihi==> đời F1 sẽ là dòng chim chào mào Hàn Thu (rất hiếm)

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Trưa thứ bảy thì mình có mặt tại ĐN vì đang công tác. Đức E lên thì alo nhé.
A Tuân