Đắc Lắc 2 mùa

chaomaobt

Chào Mào Bình Thạnh
Cảm ơn các bác đã quá khen, thực sự em nó cũng trung chim thôi. Tại chụp được những khoảnh khắc lúc em nó ra dáng và hót nên nhìn được được 1 tí ấy mà. hi ;).

Mời các bác xem tạm clip này quay lúc em nó lửa cuối chuẩn bị rớt lông.

Xin cảm ơn.

VipClub

Vua Chào Mào
Cảm ơn các bác đã quá khen, thực sự em nó cũng trung chim thôi. Tại chụp được những khoảnh khắc lúc em nó ra dáng và hót nên nhìn được được 1 tí ấy mà. hi ;).

Mời các bác xem tạm clip này quay lúc em nó lửa cuối chuẩn bị rớt lông.

Xin cảm ơn.
Kekeke giọng chuẩn daklak luôn . thấy clip em nó lăng xăng quá chúc mừng bác Ân nhé !

chaomaoankhe

Cội Ánh Trăng
Bác Ân cho ăn gì con chim như con điên vậy muốn ăn tươi nuốt sống đối thủ.

ChaoMao_NA

Chim đẹp quá bác ơi nhìn cái họng e nó mà thích rồi. chim nết chơi lăng xăng quá bác ơi.

Sửa lần cuối:

xuanhuy008

nghe em nó sổ bọng phê quá bác ơi! chúc mừng bác có chú chim hay và đẹp nhé!
em ghiền nhất loại bọng này!

cmtegiac

chúc mừng bác Ân có chú chim đẹp và dữ. bác canh đúng thời điểm chú ấy có lửa thảo nào chơi dữ quá hiii

minhgas

Chào mào cùi bắp
chim đẹp ảnh chụp nét như Sony bác có tay nghề chụp ảnh ^^ quay thêm clip nữa đi bác ui

chaomaobt

Chào Mào Bình Thạnh
Hi hi, em nó chỉ được ăn cám gà con hiệu CP + chuối + lâu lâu được vài con cào cào. Cái quan trọng là chế độ chăm sóc điều đặn tắm nước và phơi nắng nhiều.

Chúc AE chim cò mau căng lửa.

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
chim sức khỏe đang rất ổn định sàng cầu khá nhanh và tốc đọ ,giọng dacklac thế là khá hay .em này ghét cái kiểu táp lông đuôi khó mà có dữ đựoc bộ lông đuoi đẹp

duykhoa177

Bài viết bị xóa vì vi phạm nội qui.
Nhắc nhở lần 1

Sửa bởi Amin:

chaomaobt

Chào Mào Bình Thạnh
Bác Ân có vẻ thích chim Đaklak nhỉ, hehe...

Trước đây mình có sở thích sưu tầm các vùng Miền. Nhưng nghe mọi người cứ chê thậm tệ chim vùng Đắc Lắc, Đắc Nông, Bình Phước. Nên quyết định nhờ người bạn tuyển giúp 1 con nuôi cho em nó ăn học thành tài, xem có đọ sức được với mấy ông anh vùng khác không ấy mà. hi hi ;)

Em này mình nuôi nay đã 2 mùa lông, từ lúc chim bổi còn nhảy ầm ầm. Được cái em nó siêng hót, nhanh dạn và giọng cũng khá hay.

longvtkm5

chúc mừng bác có chim đẹp.em cũng là dân daklak.em cung đã thu phục được trên dưới chục em chim rừng nhưng chưa bao giờ thấy em đalak nào đẹp như em này.cứ như thế này chẳng mấy chốc chim dakal mình lên ngôi thôi. hehehe

pepsi47

Moderator
Chim chơi khá quá a Ân ơi , phụ cho chim Daklak để anh em cả nước biết đến chim dak lak chơi hay như thế náo, thân pepsi47.