Đổi Cám Chim bị thế này..Anh Em cho xin ý kiến.

johnmn

Chào Anh Em,

Trước giờ mình cho mấy em nhà mình ăn cám tự làm, rồi sau đó BK (2 loại 1 + 1 loại 2) thì thấy cũng ok..nhưng chim ăn ít. và lửa cũng ko đều. Nên mình chuyển thử qua AT thử. Kế quả sau 1 tuần thử nghiệm là đây.
Anh em có kinh nghiệm cho mình hỏi là tình trạng thế này là thế nào..có vẻ như chim không tiêu hoá được, lại còn ướt mem vậy nữa. Lửa củi thì tụt luôn rồi...haizzzz.

Cảm ơn Anh EM!

ducai

hình như a đổi cám liên tục quá , ít nhiều chim sẽ bị ảnh hưởng từ việc thích nghi với cám mới

johnmn

hình như a đổi cám liên tục quá , ít nhiều chim sẽ bị ảnh hưởng từ việc thích nghi với cám mới

ah Mình không đổi cám liên tục. Mình dùng BK cả năm rồi..mới đổi qua AT khoảng 1 tuần nay.

chaomaoyemkhit

Hình như AT là cám "Anh Thơ" thì phải, cám đấy cách đây 1 năm còn tốt, dạo này thì.... Khuyên chân thành bạn xem xét đổi qua cám khác nhé!

Aries_Duy

a đã thử cám đó cho con nào trước chưa? hay là bạn bè có sài trước chưa? và mấy con sài cám đó rồi kết quả như thế nào ? Nếu mọi thứ oke thì cứ chờ cho con chym mình nó ăn quen rồi thì oke..:p. Nếu lâu quá mà k thấy hợp thì có thể do cơ địa con chym thôi

johnmn

a đã thử cám đó cho con nào trước chưa? hay là bạn bè có sài trước chưa? và mấy con sài cám đó rồi kết quả như thế nào ? Nếu mọi thứ oke thì cứ chờ cho con chym mình nó ăn quen rồi thì oke..:p. Nếu lâu quá mà k thấy hợp thì có thể do cơ địa con chym thôi

Mình có nghe anh em nói về cám AT này lau rồi..nhưng chưa thử lần nào. đây là lần đầu mình cho mấy em nhà mình thử. Cũng đã trộn 50/50 trước rồi..nhưng ko hiểu sao nó lại đi phân kiểu này. Post lên ko phải để chê cám AT...vì mình biết còn tuỳ thuộc vào cơ địa của con chim và cách nuôi nữa. Chỉ là share lên đây xem anh em nào gặp phải rồi thì cho xin tí kinh nghiệm...

Ăn cám trước nếu phân tốt thì cần chi đổi hả bạn...con chim không lên là do tay mình và do nó thôi bạn ạ..Chứ phân nát thế này thì chim còn chán hơn nữa...

johnmn

Ăn cám trước nếu phân tốt thì cần chi đổi hả bạn...con chim không lên là do tay mình và do nó thôi bạn ạ..Chứ phân nát thế này thì chim còn chán hơn nữa...

Tại cám cũ chim ăn ít..và lửa ko ổn định nên mình mới thử cám mới thôi. Còn ăn cám mà ra phân kiểu này thì ai cũng biết là "hết phim" rồi. Sau mấy ngày ăn thử thì mình đã dừng lại không cho ăn nữa rồi...

Jack Dam

Hình như AT là cám "Anh Thơ" thì phải, cám đấy cách đây 1 năm còn tốt, dạo này thì.... Khuyên chân thành bạn xem xét đổi qua cám khác nhé!
AT là Anh Thông bạn ah, theo mình biết thì cám này chim ăn rất nhiều con bổi nhà mình mới về có 5 hôm mà nó chỉ toàn ăn cám, chuối, cam chỉ ăn tí xíu

Aries_Duy

Mình có nghe anh em nói về cám AT này lau rồi..nhưng chưa thử lần nào. đây là lần đầu mình cho mấy em nhà mình thử. Cũng đã trộn 50/50 trước rồi..nhưng ko hiểu sao nó lại đi phân kiểu này. Post lên ko phải để chê cám AT...vì mình biết còn tuỳ thuộc vào cơ địa của con chim và cách nuôi nữa. Chỉ là share lên đây xem anh em nào gặp phải rồi thì cho xin tí kinh nghiệm...
không phải e nói là để chê cám. Chỉ là mún lấy kinh nghiệm từ những con chym đã ăn...ví dụ như là thời gian TRUNG BÌNH để hợp cám, các dấu hiệu lạ mà mấy con trước đã ăn. v.v... rồi từ đó mình mới đánh giá khách quan được a ah. Nếu sai thì bỏ qua cho e nhá ;)

hi bạn mình nghe nói cám Anh Thông chim ăn k quen mới đổi cám sẽ bị tiêu chảy dữ lắm bạn ah! phải cho ăn chừng 1 tháng hơn chim mới quen cám đó bạn...!

johnmn

hi bạn mình nghe nói cám Anh Thông chim ăn k quen mới đổi cám sẽ bị tiêu chảy dữ lắm bạn ah! phải cho ăn chừng 1 tháng hơn chim mới quen cám đó bạn...!

Oack! Thanks Pro! Thì ra là vậy...Nhưng ăn 1 tháng mà ra phân kiểu này thì chắc là chim không kịp quen cám là lên dzĩa rồi.....

Trantrongkim

Về cám cũ đi bác ơi, chứ cứ để ăn chim đi ỉa thế này thì chết chim chứ còn gì. Cái này là chim ăn cám ỉa luôn ra cám rồi.

hoàng lâm

cho ăn cám bavi ấy..cứt chim con nào cũng ỉa khô hết ak..vừa rẻ tiền..chim ăn hợp vị..k bị ỉa chảy

Rungcay

Cám ko hợp với cơ địa của chim rùi quay lại cám củ đi ban ơi

chimcuccu!!

cám cũ nếu bạn chăm thấy phân chim tôt vè đẹp thì ok rồi bạn chăm thêm chất và kết hợp tắm và phơi nắng cũng như cho đi giàn cho lên lửa chứ thay làm gì . vì cám có ngon đến mấy mà con chim k hay thì cũng k ok đâu bạn.