Đang đấu rồi ría lông!!!!!!!!cứu!!!

tosudoc

Không biết tết bác có đánh bài mắt nợ chủ nợ đòi hay không mà mùng 3 điện thoại ò í e. Mùng 4 gọi thì ai đó bắt máy nói không phải số điện thoại . hiiiiiiiii nghi lắm

cmdienkhanh

Không biết tết bác có đánh bài mắt nợ chủ nợ đòi hay không mà mùng 3 điện thoại ò í e. Mùng 4 gọi thì ai đó bắt máy nói không phải số điện thoại . hiiiiiiiii nghi lắm

Xin lẩu bác... nhầm số sai 1 con số đúng là bán 1 con trâu : 0905.238.768

chaomaomaulua

Chào mọi người, mình cũng có 1 em sông kon như vậy, chim thi đấu rất hăng, nhưng có cái tật hay rỉa lông, hôm trước đi thi đến vòng 7 nghe nó ché ác liệt thấy mà mừng, nhưng ché xong lại rỉa lông, vì mấy con chim quanh nó cũng ko con nào dám chơi nữa, vậy mà ban giám khảo loại con mình, cho 2 con kia vào vòng trong mới tức chứ

thaiduykha

Đúng như bác nói, nhưng theo mình không cần chim xỉa lông là cho rớt hoặc ngược lại mà là vấn đề thái độ chim thi đấu. Có nhiều con vẫn ra mỏ đều nhưng thái độ thi đấu rất vô hồn ( chim ra mỏ đều như những trường hợp bổi ra mỏ nhưng hót mà mắt thì đờ đẫn nhìn bân quơ) cái này thì cho đi xớm ( vẫn có nhiều trường hợp tt vẫn cho chim vào vì chim vẫn còn hót, hiiiiii cái này thì là nhưng người tt yếu, kém). Còn vẫn đề chim đang lông dặm hoặc bị ngứa ( do các bác ủ chim không tắm , không phơi mà bình thường chim ngày nào cũng tắm và phơi. Hoặc do bị rận mọt nhẹ) thì nó rỉa lông ít mà chim vẫn đấu rất có hồn, vẫn chăm chú đấu thì các bác tt nên nghiên cứu kỹ vấn đề này để tránh những trường hợp bỏ xót nhân tài. Trong cuộc chơi tấc nhiên luật vẫn là luật nhưng qua bài này mình cũng xin kính cẩn các cá nhân mang trên mình trọng trách lớn nên xem và xét cho các chú chim một cách có TÌNH và có LÝ. và bên cạnh cuộc chơi của chim chào mào thì có cả tính nhân văn của con người.
p/s Mong chủ thớt có những quan tâm hơn về chủ đề mình tạo ra để anh em trả lời giúp.

em có 1 chú đang rớt lông, khi đấu thì tự nhiên tắm cứ như thế đến giờ này thì rớt lông nhiều, mình nuôi trùm lồng nhưng sáng sớm vẫn tắm, cho mình hỏi thử thế này lâu ngày có thành tất ko ?
thanks bạn

miunam

Thân chào anh em diễn đàn
Mình có em mùa đầu hót hét rất hăng, ra trường đấu rất dữ chim và bền nữa nhưng nó có cái tật đang chơi khoản 5 phút hay 10 phút bắt đầu rỉa lông ghê gớm có lúc như kiểu rỉa lông đang tắm khi đang đấu với chim khác nhưng nó ko bỏ nước chơi... rỉa rỉa rồi vẫn sổ đấu bình thường.
Vậy mong anh em có kinh nghiệm chỉ giáo giúp mình với, cũng vì cái tật rỉa lông này mà em nó ko thể vào sâu trong các cuộc thi ddduwwocjw, sắp tới có cuộc thi quan trọng nữa rồi...
Thân chào.
:eek:
theo mình nghĩ chắc em nó bị mạt cần phải điều trị

TRUNG SVC

Thân chào anh em diễn đàn
Mình có em mùa đầu hót hét rất hăng, ra trường đấu rất dữ chim và bền nữa nhưng nó có cái tật đang chơi khoản 5 phút hay 10 phút bắt đầu rỉa lông ghê gớm có lúc như kiểu rỉa lông đang tắm khi đang đấu với chim khác nhưng nó ko bỏ nước chơi... rỉa rỉa rồi vẫn sổ đấu bình thường.
Vậy mong anh em có kinh nghiệm chỉ giáo giúp mình với, cũng vì cái tật rỉa lông này mà em nó ko thể vào sâu trong các cuộc thi ddduwwocjw, sắp tới có cuộc thi quan trọng nữa rồi...
Thân chào.
:eek:
Thật tình mà nói bác đưa vấn đề này 1 trong những vấn đè nan giải với những anh em chơi chim . Theo mình nghĩ không có cách giải quyết cụ thể . Vì có nhiều yếu tố khi một chú chim chơi xỉa lông . Mỗi yếu tố có mỗi cách chũa khác nhau . Tôi ví dụ như anh em chia sẽ một bài thuốt chũa rận mạc . Nhưng đôi khi chú chim bác trong thời điểm em nó mới xong lông có thể còn lông xót em nó đang chơi xỉa lông . Thì liều thuốt chũa rận mạc sẽ nguy hiểm và có tác dụng phụ . Ví dụ làm giảm độ dài bộ lông , chết tế bào lông vv . Xin chia sẽ . Thân chào

bin_ballad

Cũng giống như bệnh có gầu ở người không các bác nhỉ :) Tự nhiên em nảy ra ý tưởng đó. Các bác chém nhé :p