Điểm danh cội dợt cm ở Tp.HCM

Jack Dam

Tình hình là muốn biết mạng lưới cội dợt ở tp.HCM, nên mình lập pic này nhờ ae đang sinh sống và chơi chim tại đây, hay chơi ở cội nào và biết những nội nào thì cho mình địa chỉ, cả cội nhỏ và cội lớn luôn nhé.
Có đôi khi chúng ta ở gần 1 cội nào đó mà không biết phải lặn lội đi xa, pic này lập ra để ae vừa mới chơi chim hoặc muốn điều tra các cội thì vào đây tham khao,
thank ae đã ghé topic, và đừng quên để lại địa chỉ cội mình hay dợt chim nhé

cmtegiac

một số cội mình biết, liệt kê ra cho ae xem luôn
quận Tân Phú: Cội Cầu xéo: hẻm 179 Lê đình thám
Quận tân Bình: Cội Kiến đức- đường Thoại Ngọc Hầu; Cội Hoàng yến; Cội mái nhà xưa - 194 Nguyễn Phúc chu
Quận Gò Vấp: Cội thuỷ mộc, Ý yên, Mười Bình Định và 1-2 cội nữa mình ko nhớ
Quận Bình Thạnh: Cội Gia định - hẻm 184 Nguyễn Xí
Quận Thủ Đức: Cội ánh trăng
Quận 9: cội bulbul, cội ông Sự...
Quận 7: Cội (không biết tên) ở đường Gò ô Môi
Quận 8: Cội Song Huy
Mời các bác góp ý thêm cho hoàn chính

neo

Quận 7: Cội (không biết tên) ở đường Gò ô Môi
Quận 8: Cội Song Huy
Mời các bác góp ý thêm cho hoàn chính

cội Quận 7 là khu dân cư SAVIMEX , đường gò ô môi
cội Song Huy là đương 5 khu dân cư trung sơn bình chánh , ngay cầu him lam , chỗ này như là ngã 3 giữa bình chánh , quận 8 , quận 7 nha AE
( nằm cặp hông cầu himlam , đi tới cầu là nghe chim ra bọng , chéc chẻ rồi )

mình chỉ cội Song Huy rõ như vậy mà hôm bữa có người tìm 15 phút kg ra kakakka đố các bạn biết đó là ai
có quà

ngoài còn
Quận 10 : AKARA đường bắc hải nối dài
quận 1 : cội Tao Đàn , công viên Tao Đàn cổng cách mạng tháng 8
quận 2 : đường lương định của
Quận 9 : minh đức , đường lê văn việt \
...............
mõi người thêm nha thêm nha

Sửa lần cuối:

Jack Dam

chả nhẽ là em hay sao, hôm trước em tìm nhà anh chứ đâu tìm cội chim cũng tốn thêm 15 phút mới tới cầu sắt, em nó sẽ bắt đầu ra trường trong tuần này, định sổ lửa ép dạng nhưng cũng chẵn cần, tuy vậy nhưng chim còn khá chao khi cầm lồng

Jack Dam

khu vực quận 11 ai biết cội cầu dừa nhớ là ở trên đường Tân Hóa nối dài Lũy Bán Bích nhưng quên mất hẻm vào ai biết cho mình xin địa chỉ, vì có thằng em ở gần phú lâm hay đi dợt với nó mà phải lặn lội lên tới cầu xéo, nên mún đi gần 1 tí
còn cội nào nằm trên đường Nguyễn Sơn quận Tân Phú nữa đâu khúc gần Bình Long mà mình không rõ, cho xin địa chỉ, hoặc hướng dẫn cụ thể
cho mình xin cái điaị chỉ cội kiến Đức luôn vì nghe nó nhiều về cội này mà không rõ nằm ở khúc nào trên Thoại Ngọc Hầu hình như cội này chuyên chơi Mi phải không các bác
thank ae

MrKhoaMars

Nếu AE ở gần bến xe miền Đông hoặc quanh đó có thể qua cội Amy dợt. Số 92-94 Kha Vạn Cân của chim cảnh Việt Nam. Bên này chủ cội có nuôi 10 con cũng chiến lắm. Không gian cũng có cây xanh mát mẻ.

Baotuan

Quan 9 : coi chim Ba Dat - duong 185 kp4 - phuong Phuoc Long B -ae co the toi giao luu -

takenshio

Hội sinh vật cảnh quận 8 phường 5 đường Phạm Thế Hiển nghe nói mới thành lập 3 tháng rất thoáng mát, anh em đi rồi điểm danh nhé.

trangtrixemay

Quận Bình Thạnh ngoài cội Gia Định còn 2 cội nữa.
- Cội anh Vũ ngay số 217 đường D2(phường 25) nối dài (ngay chổ tập thể hình có cái hẻm đi vào 50m)
- Cội ngay Đinh Bộ Lĩnh (cách ngã tư 50m gần bến xe miền Đông)
Ai ở khu vực Bình Thạnh muốn giao lưu thì phone 0932 066 772 nhé, mình đi chung cho vui.

TuanNguyen30

cội Quận 7 là khu dân cư SAVIMEX , đường gò ô môi
cội Song Huy là đương 5 khu dân cư trung sơn bình chánh , ngay cầu him lam , chỗ này như là ngã 3 giữa bình chánh , quận 8 , quận 7 nha AE
( nằm cặp hông cầu himlam , đi tới cầu là nghe chim ra bọng , chéc chẻ rồi )

mình chỉ cội Song Huy rõ như vậy mà hôm bữa có người tìm 15 phút kg ra kakakka đố các bạn biết đó là ai
có quà

ngoài còn
Quận 10 : AKARA đường bắc hải nối dài
quận 1 : cội Tao Đàn , công viên Tao Đàn cổng cách mạng tháng 8
quận 2 : đường lương định của
Quận 9 : minh đức , đường lê văn việt \
...............
mõi người thêm nha thêm nha

Anh Neo có thể chỉ đường rõ Cội Quận 7 không, em đi tìm hoài mà không tìm thấy. Thanks anh!

vutienthanh

Ở Tân Bình có cội Tân Trụ nằm trên đường Nguyễn Sỹ Sách, cội công viên Làng Hoa - Gò Vấp trên đường Cây Trâm.

minhnguyen

cội neo cầu rạch đỉa lê văn lương nửa ... cội này bán bia ko nha ae ko bán cafe