Đi bẫy.

chim_den78

Tìm nơi có chào mào. Treo chim cùi lên. Vậy mà mấy ngày ko đc em nào. Treo chim lên thì hót hét. Ché chéc dủ cat nhìn khi có chim trời đêns thì im thin thít. Buồn....ko ko uppppppppppppppppppppppppp

quangvinh89

Mùa này chưa phải mùa bẫy chim đâu bác ah. :D tầm 2 tháng nữa thì mới bẫy dễ

chim_den78

Mình treo chim tù sạsajg thấy mấy em bay wa chim mồi ché mấy câu mấy em chim trời bay lại ngó nghiêng rùi bay đi. Bùn wa.

TVC

Mình treo chim tù sạsajg thấy mấy em bay wa chim mồi ché mấy câu mấy em chim trời bay lại ngó nghiêng rùi bay đi. Bùn wa.

Bạn phải tìm đến nơi chúng ở mới bẫy được chứ. Nếu bạn đi bẫy nhiều có thể nhìn đoán được nơi nào dễ có chào mào ở, hoặc bác xách mồi đi, nghe chim rừng kêu hãy treo mồi lên. Chúc bạn nhanh có chiến lợi phẩm.

ca_chep

vài hôm nữa cũng sắm cái lụp chơi mới đc thầy mấy bác bẫy ghiền quá ròi !!:D

vietnguyenb2

mùa này bẫy thì bẫy má trắng thôi. khoảng 1-2 tháng nữa nó lên má đỏ rồi. chim bố mẹ cũng tách con, căng lửa hơn thì bẫy mới sướng bạn ạ

chim_den78

Hihi. Mình nuôi có 2 em nhưng là chim bổi. Cứ cho em nó vào lồng rồi vác em nó đi. Ngày hnay về ko. Chán mai lại đi làm cn sau lại mơis đi tiếp.....

dungzopt

mình muốn gửi bài lên diễn đàn thì phải làm thế nào?Mong được hướng dẫn

chimchaomaomai

Tìm nơi có chào mào. Treo chim cùi lên. Vậy mà mấy ngày ko đc em nào. Treo chim lên thì hót hét. Ché chéc dủ cat nhìn khi có chim trời đêns thì im thin thít. Buồn....ko ko uppppppppppppppppppppppppp

tình trạng chim bác giông y như chim mồi của mình , treo lên cay thì hót , chimbay ngang thì ché , khi chim ngoài tiến lại gần thì im re , ăn mồi rỉa cánh , nhìn nản luôn .

King Bird

Chim mồi dữ quá cũng chả bẫy được đâu bạn ah. Mồi quan trọng nhất là biết gọi và khi gọi chim đến rồi thì phải múa vè và dụ con chim nhảy cầu . chứ ko phải ché đuổi đi

minhche17

Hnay thứ ............. Sắp đêns chủ nhật. Lại đc đi bẫy hy vọng là.....

nói thật bác đam mê quá
nghe bác kể bận lu bu cả tuần chỉ rãnh ngày chủ nhật thôi.....cái này giống mình
Chủ nhật được nghĩ thì đi trường dợt chim hoặc đi vào núi săn chim hoặc dẫn gia đình đi chơi
Ôi ngày chủ nhật ngắn ngủi chẳng thỏa mãn hết mọi thứ.....chưa gì đã sang lại ngày thứ 2 rồi, thế rồi lại phải đợi đến chủ nhật thôi

minhche17

Chim mồi dữ quá cũng chả bẫy được đâu bạn ah. Mồi quan trọng nhất là biết gọi và khi gọi chim đến rồi thì phải múa vè và dụ con chim nhảy cầu . chứ ko phải ché đuổi đi

đúng vậy chim mồi phải biết cách dụ chim về, biết cương biết nhu mới bẫy được chim
ko phải con nào hót nhiều ché dữ mới làm mồi được....

minhche17

Hihi. Mình nuôi có 2 em nhưng là chim bổi. Cứ cho em nó vào lồng rồi vác em nó đi. Ngày hnay về ko. Chán mai lại đi làm cn sau lại mơis đi tiếp.....

cứ vui là chính bác ah!!!!!!!
tập như thế có ngày em nó sẽ quen và thành mồi chuyên nghiệp thôi
trước mắt cứ giải tỏa cơn nghiện trước cái đã!!!!!!!!!!!!!!

chim_den78

Ko biết ngày cn có đc đi bẫy chim ko? Vì còn quá nhiều viec pải làm. Nhưng ưu tiên vẫn là đi bẫy chim. Bẫy về nuôi thêm 1.2 em nua cho thoả nỗi ĐAM MÊ.