Đuôi chim bị xỉa làm sao hết mấy chú

quoctri_tn

như mọi người đều biết em mới tập chơi và buôn bán chim chào mào nhưng em không biết sao chim em nuôi trong lồng 60 nan mà đuôi chim cứ bị xỉa chứ không được đẹp, mấy chú có cách làm cho đuôi chim không bị xỉa chỉ em với, em xin chân thành cảm ơn, khi nào giao lưu sẽ hậu tạ...hiiiii

philongvnvn

chim bổi còn nhát hay bu bám lung tung nên đuôi nó quẹt vào nan lồng sẽ bị xỉa và xù lên, tắm chim rồi nó tự rỉa lông sẽ mượt lại thôi , mình nghĩ nên lưu số điện thoại của anh em nào nhiệt tình trong vấn đề này như anh Neo chẳng hạn, có thắc mắc nhỏ gì cứ gọi điện thoại hỏi, tránh lên đây post bài làm phí tài nguyên của websize, trường hợp nào cấp bách cần thiết và quan trọng mà không có ai trả lời cho mình thì mới lên đây hỏi nhé bạn .

như mọi người đều biết em mới tập chơi và buôn bán chim chào mào nhưng em không biết sao chim em nuôi trong lồng 60 nan mà đuôi chim cứ bị xỉa chứ không được đẹp, mấy chú có cách làm cho đuôi chim không bị xỉa chỉ em với, em xin chân thành cảm ơn, khi nào giao lưu sẽ hậu tạ...hiiiii

chaomaopr

Phải công nhận đồng chí này chịu khó tạo chủ đề mới thiệt. Bạn vào mục các tật lỗi chào mào mà tìm, những vấn đề mấy ngày nay bạn hỏi đã có nhiều người hỏi rồi. Vui lòng tìm đọc lại giùm cáÍ. Tạo nhiều bài như bạn chỉ tốn thêm tài nguyên diễn đàn. Tốt nhất bạn nên bỏ ra 1tuần để đọc và tìm hiểu hết các bài viết ỏ các mục như Thuần bổi, huấn luyện, chim đấu, chăm lông thay lông, các bệnh tật ỏ chào mào. Kiến thức căn bản ỏ những nơi này rất nhiều đó bạn, chịu khó đọc đi nha.

carơ_py

Bạn này ngó bộ spam để mau có bài nhanh nổi để dễ dàng kinh doanh :D , lập nhiều topic trong khi tất cả đểu có mà ko chịu tìm tòi phí tài nguyên FR , văn phong ko hợp lý "chú nghệ nhân " rồi lại xưng em ...

ca_chep

bác nên mua mấy con chim ổ về đút cho ăn sẽ tránh đc mấy cái như tông lồng sức đầu mẻ tráng , xù lông , cách trùm lồng ....vvv..vv:D

quoctri_tn

chim bổi còn nhát hay bu bám lung tung nên đuôi nó quẹt vào nan lồng sẽ bị xỉa và xù lên, tắm chim rồi nó tự rỉa lông sẽ mượt lại thôi , mình nghĩ nên lưu số điện thoại của anh em nào nhiệt tình trong vấn đề này như anh Neo chẳng hạn, có thắc mắc nhỏ gì cứ gọi điện thoại hỏi, tránh lên đây post bài làm phí tài nguyên của websize, trường hợp nào cấp bách cần thiết và quan trọng mà không có ai trả lời cho mình thì mới lên đây hỏi nhé bạn .
ý kiến của anh hợp lý em sẽ tuân lệnh và không tạo topic nữa.cảm ơn anh và mọi người.