1 buổi bẫy chim thú vị...

hophutin

Member
Sáng chủ nhật trời hửng nắng sau nhiều ngày mưa bão, trong lòng chợt nghĩ chắc sẽ có chim về, vậy là tạm gác lại công việc đi thử vận may 1 chuyến. Lên đến nơi không gian yên tĩnh, chẳng nghe chim cò gì kêu cả; Thôi cứ treo chim lên chờ vận may :)) ; vừa treo chim lên chui vào bụi ẩn nấp là đã nghe tiếng chắc hoạch kêu nơi treo chim mồi, nhìn ra thấy 2 3 con gì đó đang xúm quanh lồng... quan sát 1 chút thấy 1 con tự nhảy vào cầu tử, chạy ra, ai ngờ đã có 1 con dính từ lúc nào k bik, vậy là 2 con 2 bên (bọn này liều dữ).
Vậy là phải treo chim lên lại, ngồi ngóng từ 8h sáng đến gần 1h trưa vẫn k thấy bóng dáng chú CM nào cả, vậy là thất vọng ra về.
Vừa về đến nhà nghe th em kêu khi sáng có 1 con CM bay về kêu ghê lắm, trời lâu lắm mới có 1 bữa đẹp, vậy là quyết định xách chim tiếp tục lên núi gần nhà treo đó (treo xong là về nhà :)) ) ai ngờ chú chim th e nói vẫn còn đó. vừa treo mồi lên đã nghe nó kêu lại, sau vài phút chú đã bay về, vậy là nhanh chóng tìm nơi ẩn nấp, sau 1 hồi bung cánh dọa nạt chú đã lao thẳng xuống lồng đòi chiến, vậy là chưa kịp làm gì lồng đã sập.... :))

C
hú này là chim xổng, chim chưa thay lông, dài đòn, mũ hơi lân thì phải, đầu to, yếm khá sâu... hehe

Bác ở đâu? Có nuôi chắc quạch không? cho e xin 1 con, nhà e cũng có vài 3 con cùng họ với chắc quạch nhưng k có lồng bẫy !

mecm

cuối cùng cũng có mồi nhậu và chim nuôi,chúc mừng bác

hophutin

Member
Bác ở đâu? Có nuôi chắc quạch không? cho e xin 1 con, nhà e cũng có vài 3 con cùng họ với chắc quạch nhưng k có lồng bẫy !
:)) hồi nhỏ thì có nuôi chim con, h nuôi cm ai nuôi chắc quạch làm j? mình đi bẫy cm thì dính hoài, toàn nhổ lông đuôi rồi thả :))

xoong thung

:)) hồi nhỏ thì có nuôi chim con, h nuôi cm ai nuôi chắc quạch làm j? mình đi bẫy cm thì dính hoài, toàn nhổ lông đuôi rồi thả :))
sao lại nhổ lông đuôi rùi thả nhỉ? nhổ cho vui hay có ý j nữa ko bác? ko có j nhưng hơi tò mò khúc này hihi