1 em bổi già rừng đẹp và hay đã tụt khỏi tầm tay trong gang tất...

hophutin

Member
Tình hình là chiều nay nổi hứng xách e bổi 2 tháng lồng (đã khá dạn) ra rừng (gần nhà) treo xem e nó ra rừng trổ tài thế nào,bất ngờ e nó kêu được 1 lúc thì 1 e bổi xuất hiện,chim khá dài và đẹp,sổ giọng cũng khỏi chê, mừng thầm trong bụng nhanh chóng chạy về nhà xách e chim mồi lên...nào ngờ đâu vừa lên lại thì 1 trận chiến sinh tử đang diễn ra giữa chú bổi rừng và chú bổi lồng của mình, thấy người chú bổi rừng bay lên cao đậu nhưng giờ đã không còn nguyên vẹn như trước...sau trận chiến sinh tử ấy chú bổi rừng lông đã xơ xác,1 chân bị đau và phải đậu bằng 1 chân, chú nằm trên cao 1 đống sổ xuống, mình treo chim mồi ra nhưng không có kết quả gì, giường như chú đang bị đau và mệt...sau 1 thời gian chú đã bay đi, trong lòng thấy tiếc quá... quyết định sáng mai ra sớm mai phục lại. Mọi người cùng chờ tin vui của mình nhé... hihi :))

hoangbop

Cố gắng chinh phục dc em nó, khi nào chinh phục dc cho anh em xem dung nhan của nó.

beolun97

phục thù đi nào,hom nay đi mà gặp 2 em bồi quá già,chịu bó tay đi về

xellosak

con bổi 2 tháng lồng kinh vãi
bữa trước em có xách con bổi 8 tháng đi nhìn chim trời đá nhau với nó mà sợ vãi hên là không bị bể và bắt được 1 em khác

chaomao^^py

Moderator
Vậy mà cứ tưởng xổng chim , " chim lồng , cá chậu " mới là của mình ! Vả lại bạn để chim lại chạy về lấy lồng bẫy ( gần nhà ), thời gian cho 5p đến 10p , trong khoảng thời gian đó chim trời về mà nó xuống đá liền và te tua đến nổi như bạn tả hơi hiếm , còn nếu bạn đi trên 5p mà chim vẫn còn , thì bạn nên mừng hơn là tiếc T_T
P/s Chúc may mắn , thu phục em nó trong thời gian sớm nhất !

hophutin

Member
con bổi 2 tháng lồng kinh vãi
bữa trước em có xách con bổi 8 tháng đi nhìn chim trời đá nhau với nó mà sợ vãi hên là không bị bể và bắt được 1 em khác
con mình 2 tháng lồng nhưng nó đã bung cánh và ché rồi, nó ché luk 10 ngày lồng kia. mỗi lần nghe giọng chim lạ là nó nhảy túi bụi... :)

hophutin

Member
Vậy mà cứ tưởng xổng chim , " chim lồng , cá chậu " mới là của mình ! Vả lại bạn để chim lại chạy về lấy lồng bẫy ( gần nhà ), thời gian cho 5p đến 10p , trong khoảng thời gian đó chim trời về mà nó xuống đá liền và te tua đến nổi như bạn tả hơi hiếm , còn nếu bạn đi trên 5p mà chim vẫn còn , thì bạn nên mừng hơn là tiếc T_T
P/s Chúc may mắn , thu phục em nó trong thời gian sớm nhất !
nói là tả tơi nhưng thấy e nó bị xơ mấy cộng lông đuôi và lông cánh, chân thì đau chỉ đứng dc 1 chân. e nó bay lên cao nằm chứ không đứng dc nửa. con vấn đề chạy về nhà thì bác yên tâm, ở đây khá gần nhà và toàn người quen nên không sợ mất cắp. chim mồi mình treo cả ngày ngoài rừng hoài mà ai thèm lấy đâu. hihi

ta.phuoc

nói là tả tơi nhưng thấy e nó bị xơ mấy cộng lông đuôi và lông cánh, chân thì đau chỉ đứng dc 1 chân. e nó bay lên cao nằm chứ không đứng dc nửa. con vấn đề chạy về nhà thì bác yên tâm, ở đây khá gần nhà và toàn người quen nên không sợ mất cắp. chim mồi mình treo cả ngày ngoài rừng hoài mà ai thèm lấy đâu. hihi
1 con trong lồng 1 con ở ngoài mà đá nhau đến mức đó, khó tin quá.

xellosak

con mình 2 tháng lồng nhưng nó đã bung cánh và ché rồi, nó ché luk 10 ngày lồng kia. mỗi lần nghe giọng chim lạ là nó nhảy túi bụi... :)
chim gì mà hay thế
chim ở đâu thế hay chắc tại mình toàn nuôi chim dở , nuôi 8 tháng ở nhà không chéc , cầm đi rừng nó chéc mừng vãi ra

keen_cola

Ca này khó đó bác (chim trời bị điếng thì khó bẫy lại lắm)
chúc bác mau chóng thu phục đc em nó

hophutin

Member
hihi, chẳng bik nửa. nhưng sau khi thấy mình e chim rừng bay lên cao đậu và tình hình e nó là như vậy. còn bác thấy khó tin thì cứ không tin thôi... :)

hophutin

Member
1 con trong lồng 1 con ở ngoài mà đá nhau đến mức đó, khó tin quá.
hihi, chẳng bik nửa. nhưng sau khi thấy mình e chim rừng bay lên cao đậu và tình hình e nó là như vậy. còn bác thấy khó tin thì cứ không tin thôi... :)

hophutin

Member
chim gì mà hay thế
chim ở đâu thế hay chắc tại mình toàn nuôi chim dở , nuôi 8 tháng ở nhà không chéc , cầm đi rừng nó chéc mừng vãi ra
chim mình là chim Hòa Bắc-Đà Nẵng ,mình cũng ở đó luôn. tùy con thôi chứ đâu phải con nào cũng vậy bác. con này tuy vậy nhưng nó thỉnh thoảng bị ngoái mới bực. không bik vài bữa hết không. hic

hophutin

Member
bác cố gắng chinh phục em nó đi nghe bác nói em thèm quá bác ở đâu

Ca này khó đó bác (chim trời bị điếng thì khó bẫy lại lắm)
chúc bác mau chóng thu phục đc em nó
con này nó không có duyên với mình hay sao ấy. sáng nay mang lên lại nó vẫn còn đó và có về thêm 1 cặp nửa nhưng treo chim lên dc 1 luk thì gió làm rớt hư lồng phải mang về. điên mất. mong là e nó vẫn còn đó...

xellosak

con này nó không có duyên với mình hay sao ấy. sáng nay mang lên lại nó vẫn còn đó và có về thêm 1 cặp nửa nhưng treo chim lên dc 1 luk thì gió làm rớt hư lồng phải mang về. điên mất. mong là e nó vẫn còn đó...
đi tiếp khi nào bắt được thì thôi