1 em HÒA BẮC sắp ra thủ đô

bad boy

Mong chờ quá hôm nay bận quá nhờ thằng bạn đi gửi tiền hộ vào đà nẵng cho thằng em trong đó.thấy mấy hôm trước thằng bạn mới láy 1 em hòa bắc và đèo bắc thấy chim hay ,uy tín(em họ thằng bạn ở đà nẵng luôn) nên mình nhờ nó tìm 1 em và đã có. nói thật là cũng chưa bit con chim nó gửi ra như nào thấy nó bảo chim chơi cội trong đó tốt rôi vì mình cũng tin tưởng thằng bạn thân và thằng em nó(đã gửi vài con ra đây rồi.chim ra hà nội em sẽ có hình và clip cho ae thẩm định. :rolleyes:

thaidn

chưa thấy chim nhưng cũng chúc mừng Pác. Pác mua chim của ai ở ĐN vậy

bad boy

có khi các bác ở đà nẵng nhìn là biết cũng nên hi hi, chắc chim cũng bình thường thôi thấy nó bảo chơi cội tầm 50,60 lồng thôi mà.

thaidn

chơi cội 60 lồng mà ít gì nữa bạn. chim Hòa Bắc là quá tốt rồi vì mình nghe nói bây giờ chim HB cũng giống như TM vậy đó Pác. hihi

Nam Đà Nẵng

Chào mào Đà Nẵng
Chim Hòa Bắc hiện không còn nhiều vì dòng chim này được nhiều anh em ưa chuộng, giọng tốt, đấu lỳ mẫu mã đẹp. Chúc bạn có chú chim như ý

bad boy

thank bạn, mình cũng mong và hi vọng sẽ sở hữu chú chim ưng ý, hiện ở nhà mình đang nuôi 1 em bình định gốc an lão 100%,1 em songkon ,sắp tới thêm em hòa bắc nữa.đang muốn có thêm 1 em nam đông nữa cho đủ bộ ưng ý của mình,nuôi ít nhưng chất lượng chim tốt nhất với điều kiện của mình.

hophutin

Member
thổ địa Hòa Bắc nè, hihi. khi sáng đi công việc về nghe thằng e nói khi sáng có 4 em bay về rồi bay đi ma tiếc dễ sợ, bây giờ mà thấy chim trời là hiếm lắm... híc híc

shopthuhavd

Mong chờ quá hôm nay bận quá nhờ thằng bạn đi gửi tiền hộ vào đà nẵng cho thằng em trong đó.thấy mấy hôm trước thằng bạn mới láy 1 em hòa bắc và đèo bắc thấy chim hay ,uy tín(em họ thằng bạn ở đà nẵng luôn) nên mình nhờ nó tìm 1 em và đã có. nói thật là cũng chưa bit con chim nó gửi ra như nào thấy nó bảo chim chơi cội trong đó tốt rôi vì mình cũng tin tưởng thằng bạn thân và thằng em nó(đã gửi vài con ra đây rồi.chim ra hà nội em sẽ có hình và clip cho ae thẩm định. :rolleyes:

Chúc mừng Pác sắp sở hửu Em Hòa Bắc và Đèo Bắc hay :D
Thân chào !

shopthuhavd

Nếu Pác sở hửu được em Đèo Nam Hải Vân thì ngon, chứ Đèo Bắc chim đi tông kô hay bằng Đèo Nam :D
Thân chào !

thaidn

Nếu Pác sở hửu được em Đèo Nam Hải Vân thì ngon, chứ Đèo Bắc chim đi tông kô hay bằng Đèo Nam :D
Thân chào !
Phải không đó bạn. Mình lại nghe nói ngược lại. Vụ này có vẻ khó hiểu rồi đây. Ai rành cho ý kiến nhé. Thân chào

shopthuhavd

Phải không đó bạn. Mình lại nghe nói ngược lại. Vụ này có vẻ khó hiểu rồi đây. Ai rành cho ý kiến nhé. Thân chào

Pác cứ có dịp ngồi tám với Pác Trịnh(tosudoc) là Pác ấy truyền chút kinh nghiệm về dòng đều Nam cho mà nghe, ha ha :D Đặc biệt chim nằm đỉnh gần dây điện 500 KV thì là tuyệt nhưng hầu như không dễ gì có :D hê hê.
Thân chào !

thaidn

vậy sao. Dây 500 nằm ở phía bắc rồi mà, cao áp hầm thông gió đều phía bắc cả đấy Long à

shopthuhavd

Pác Thái có điều kiện vô nhà mình cho Pác xem em Đều Nam mới có mấy giải nhỏ nhỏ, Top 20 Hội An vừa rồi nữa, he he :D

thaidn

Pác Thái có điều kiện vô nhà mình cho Pác xem em Đều Nam mới có mấy giải nhỏ nhỏ, Top 20 Hội An vừa rồi nữa, he he :D
Hy vọng là trưa mai đến. Đến sẽ điện. Mình không đi thi và đi đánh bao giờ Long ơi nên chỉ biết đến thế thôi, hy vọng sẽ có người nói rõ vấn đề này (tosudoc). Thân chào

bad boy

bác nói thế nào chứ hôm nọ mình vừa nói chuyện cả bác trịnh xong, bác ý bảo hiện giờ đèo bắc là hay nhất... mình nghĩ thì giọng đèo bắc hay nam cũng chỉ 1/8 1/10 thôi.