1 năm chơi chào mào xin được chia sẽ kinh nghiệm cùng anh em

• Người khởi tạo giangpk
  • Ngày bắt đầu

chaomaodaian

Quả là những kinh nghiệm quý báu cho người mới tập tễnh chơi như em!
Cám bác rất rất nhiều! Chúc bác và những chú chim bác nuôi luôn được khỏe mạnh và căng lửa!

vuphat

em nuôi cf chơi... ngoái lộn gì cũng kệ, mau mỏ, bọng tốt, ché chét, cánh các thứ là ok .... :)
Ông chú em có con lộn đỉnh cao luôn, santo như dại, ổng lại nuôi lồng rộng, 1 cầu chính 1 cầu phụ, em nó tha hồ lộn, nó làm phát santo rồi đậu luôn mới kinh, kiểu như Kiati Suk, cơ mà giọng thì hay phải biết, nhìn cũng hay phết ạ
1 like cho bác luôn!

chaomao_monglan

Thế có con chim ngoái lộn kèm giọng mái mà đem ra cội chơi ngọt cafe đem thi cứ nhất nhì hoặc chơi ở nhà mà làm mình vui khi thấy nó bạn thích khi nghe đc nó ché thì bạn bán không? Nếu bạn bán thì mình khuyên bạn nên nuôi gà chứ đừng nuôi chim k có con chim nào hoàn hảo đâu đc này mất kia. Ngoái lộn đa phần thuộc về loại đầu gấu đa phần thôi nhé chứ k phải con nào ngoái lộn cũng hay , k ngoái k lộn chơi k hay bạn mua không? K ngoái k lộn chơi bt thì lại k đẹp vậy thôi! Mới mua đc con chim ngoái đây này theo 1 năm nay rồi mới mua đc đó bạn. Đôi khi mình cũng nên tạo điều kiện cho đôi mắt mình nhìn thoáng tí. Đôi khi mình còn k thể hoàn hảo đc mà!