1 ngày thật nhiều cảm xúc...

lenhattan

Em hiểu cái cảm giác này hichic
Ngay hôm thứ 2 đầu tuần này treo chim ra cho ông anh, đứng trên ghế lấy cái lồng xuống thế nào tuột tay :(
Ôi mẹ ơi cái lồng rơi xuống tung cả đáy lồng, nhảy xuống không kịp chim bay vèo 1 cái qua cửa chính đậu lên cây ngoài sân. Tái hết cả mào, nhìn lại cái lồng lại đúng con hay nhất của ổng nữa chứ quả này mà mất thì toi vs ông ý mất :(

Cũng may là em nó ko bay mà cứ đậu trên cành, em chạy đi kiếm quả cà chua rồi rắp lại cái lồng bỏ hết cóng cám vs nước. Cắt đôi quả cà chua cho vào giữa lồng mở cửa lồng treo lên cái cây đấy. Đứng theo dõi mãi thấy nó ngó nghiêng nhảy quanh lồng, dừng đúng cái cửa lồng, trong lòng em nghĩ quả này chắc ăn rồi Haha :D nó đứng của lồng ngó bên trái, ngó bên phải, xong đứng lên cửa lồng rồi ... quay lưng bay sang cành đối diện :(:(:(:(:(:(:(.

Aaaaaaaaaaaaaaaa em tiếp tục tái mào tập 2 OMG :(

Nó của chuyền cành nhảy xa dần, xa dần mà em tê tái cõi lòng luôn. Đúng cái lúc này chim trong nhà hót, em mới sực nhớ ra thằng đang ngoài cây kia rất ghét 1 tên trong dàn của ông anh. Thế là lập tức mang ngay tên đó ra nhẹ nhàng mở áo lồng, chậm rãi cầm sào vs lồng ra treo lên gần cái lồng bị rơi. Tên trong mới ra bắt đầu hót thì thằng kia ở cách đấy 4-5 mét bắt đầu ngó rồi bay về lồng mới treo ché điên đảo :D Lúc này em cũng chỉ biết đứng nhìn. Được 1 lúc chắc cả đêm không ăn + phải luyện thanh buổi sáng đói nên thằng giặc tìm cửa lồng nhảy vô chén quả cà chua. Chỉ đợi có thế em lẳng lặng đi vòng ra đằng sau tiến về phía cửa lồng nhẹ nhàng giơ sào lên kéo cái cửa lồng xuống. Thật sự lúc thấy nó chui vô lông đã mừng rồi nhưng lúc tiến đến để gạt cái cửa lồng xuống run lắm, nhỡ đâu nó thấy mình lại quay ngoắt 1 vèo 1 cái ra ngoài chắc chết luôn; nhưng may là cũng bắt được lại hắn mà không phải dùng bẫy. :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
Thank bạn,cảm giác này ko còn gì bằng nhỉ??hì..

DucNguyen1306

bác làm e vui lây,bác mà bị vậy thật chắc ko giữ dc bình tĩnh như e luôn:eek:

Lúc này mới là lúc cần phải bình tĩnh bác ạ :)) nhưng nhìn thấy chim mình đang đậu trên cây vs dây điện chắc cũng chẳng bình tĩnh nổi

lenhattan

Tâm trạng của bác chắc giống của Leo lúc này, xin chia buồn cùng bác và tiếp tục hy vọng và suy nghĩ trong đầu giá như...xin chia buồn cùng bác Leo ạ,hãy hi vọng rồi mong bác sẽ dc may mắn như e. Thank bác đã chia sẽ

lenhattan

sao lại xảy ra giống phim thế này hả???con chim bẩy dc hôm qua lại ko phải là chính nó....sáng nay thấy nó lại trên cành cây cao....thêm 1 lần hụt hửng,em phải theo nó đây..sẽ báo lại kết quả cho các bác...thật buồn quá..mình vô duyên sao?????