10 ngày thuần chào mào

haison1992

Vừa rồi về quê em có mua đc 1 chú chào mào, lúc em mua là mới bẫy đc nó 3 ngày. Mang về nhà em phủ áo lồng đc 4 ngày. Nghe lời ông cậu xui:" Muốn nhanh thuần thì tối đi ngủ ôm lấy nó:confused:". Em cũng chẳng dám làm theo vì sợ nó đi bậy ra giường. Em kê 1 cái bàn sát giường em ngủ rồi đặt nó lên đấy, không áo lồng j cả. Lúc đầu thì tuông lông ác lắm, nhưng tầm đến ngày thứ 6 thì bắt đầu bớt tuông, hôm nay là đc 11 ngày kể từ ngày em để nó cạnh giường ngủ. Kết quả là bây h đã đứng yên, không tuông lồng nữa, em đưa ngón tay qua nan lồng nó cũng không thèm nhảy luôn. Bác nào mới có em mộc nào thì thử xem kết quả thế nào...

haison1992

em cũng không biết là có sao nữa, nhưng hiện tại thì em nó vẫn lành lặn, không sứt sẹo tí nào, mà cũng chưa thấy tật j cả

chaomao^^py

Moderator
Cái vụ này vui nè , chắc nó tung lồng đến kiệt sức luôn chứ không phải dạn đâu bạn . Đảm bảo với bạn là rất lâu nữa em nó mới ra giọng . Tội nghiệp con chim T_T

haison1992

có chắc là kiệt sức không ạ? tại vì sáng ra e treo lên cây thì vẫn nhảy hót bình thường ạ, chỉ có buổi tối trc khi đi ngủ em mới mang vào nhà

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Chiêu này mới hay nè. Cậu của bạn chắc ôm mấy chục năm nay nên rút ra cái kinh nghiệm này.

tuanlv115

Chú chim của bạn đã quen hơi người của bạn rồi . ^^ . Nên nó thuần khá nhanh . H cho người lạ đụng vào là nó phi liền.

hand

Em này của bác sớm muộn gì cũng trở thành diễn viên xiếc quốc tế.

haison1992

em nghĩ bác nào có con mộc chơi không hay thì thử làm theo cách của em xem thế nào

Thoaiquan

Nếu bạn có vợ rồi thì chắc tui biết nguyên do con chim nhanh dạn vậy rồi. Ha ha ha

AgriBank

cách này hay hơn nè, lấy túi vải đựng chim bổi ấy cho hở đầu và đuôi ra xong lấy dây đeo vào cổ mình như đồ trang sức ấy ! đẹp mà chim nhanh thuần không giãy được nên khỏi sợ ngoái lộn hay hổng lông tét mặt hihi

sonidinh

Member
Hi, thực lòng bất cứ con vật nào cũng vậy mình yêu, quý nó chắc chắn nó sẽ yêu quý và không phụ lòng mình đâu. Lúc trước mình cũng từng làm như vậy thấy kết quả khá thuyết phục. Mong rằng chủ thớt luôn giữ và yêu quý nó như vậy thì chắc chắn nó sẽ thành tài.

Thân

vietgun

Ngược lại với chim mình, hễ cứ lên giường và ôm lấy nó thì nó quậy tứ tung. Chẳng biết bao giờ mới thuần nó được đây

Haizzzza!

toprui

Quen hơi chủ thôi. Kinh nghiệm này đã có từ lâu, nhưng không phải ôm ngủ như bạn, lúc xưa người ta thường lấy áo (áo cũ của mình mặc, có mùi mồ hôi) trùm cho chim, chim rất nhanh dạn, nhưng chỉ dạn chủ thôi.

ĐỨC VIỆT

Bạn để cho chim của bạn gần giường với em chân dài nào đó thì nó nhanh thuần ngay thôi. Nhưng trước tiên lúc mới nó quậy tung mới tốt chim chứ( trừ khi là chim quậy tung chỗ khác rồi vào đó mệt đứng im). Bạn phải xem chim của bạn thuộc dạng nào nếu không thuộc dạng trên thì là chim yếu rồi, không thuần được đâu

dinhpq

Vừa rồi về quê em có mua đc 1 chú chào mào, lúc em mua là mới bẫy đc nó 3 ngày. Mang về nhà em phủ áo lồng đc 4 ngày. Nghe lời ông cậu xui:" Muốn nhanh thuần thì tối đi ngủ ôm lấy nó:confused:". Em cũng chẳng dám làm theo vì sợ nó đi bậy ra giường. Em kê 1 cái bàn sát giường em ngủ rồi đặt nó lên đấy, không áo lồng j cả. Lúc đầu thì tuông lông ác lắm, nhưng tầm đến ngày thứ 6 thì bắt đầu bớt tuông, hôm nay là đc 11 ngày kể từ ngày em để nó cạnh giường ngủ. Kết quả là bây h đã đứng yên, không tuông lồng nữa, em đưa ngón tay qua nan lồng nó cũng không thèm nhảy luôn. Bác nào mới có em mộc nào thì thử xem kết quả thế nào...
Cái vụ này hiệu quả đó bạn, ngoài ôm lồng ngủ mình còn xách nó đi nữa, đi đâu cũng xách nó theo.

102

theo mình là nó bị kiệt sức , chứ không phải thuần đâu!!!!!

Chubin

cách này áp dụng được với mấy em má trắng hoặc mới lên tách đỏ thì mới được chứ sao áp dụng được với bổi già @@'