10 ngày thuần chào mào

thienthe

Cái vụ này theo KN của mình thì mình không phủ nhận. Nhưng có điều là không phải em nào cũng làm như vậy sẽ thành công! Các bạn cứ thử rồi rõ, mua 5 em bổi cùng một cách thuần nhưng kết quả không thể như nhau!

tapchoi_cm

phòng trọ em chật nên em cũng hay để lồng chim gần giường.đúng là cũng nhanh thuần lắm bác ạ.1 phần cũng là quen chủ nhưng em bắt mấy em mộc về chỉ tầm 2 tháng là cũng khá đứng cầu và có thể đút sâu cho ăn được

coem_05

Em mới xin được 1 con mộc già. Nói là mới xin nhưng cũng trước tết 1 tháng rồi. Chim cũng hót rồi nhưng chỉ bắn trộm thôi (4 âm). Em cũng che áo lồng rồi he hé nhưng chắc do ít treo được ở chỗ đông người vì nhà em cuối hẻm mà với lại đi làm suốt nên h nó nguyễn y vân, sốt ruột quá vì nghe các cao thủ nói là sang tháng thứ 3 là chim kha khá rồi. Thế mà con của em chả tiến triển mấy. Có ai giúp em với không ạ. Em mới nhập môn.

haison1992

đúng là không phải con bổi nào cũng thử đc. Em thử thêm 1 con chẳng đc kết quả j. no tuông sứt hết mặt. Nhìn em nó tội quá, đành chịu thua, lại phải phủ áo lồng lại

tapchoi_cm

đúng là không phải con bổi nào cũng thử đc. Em thử thêm 1 con chẳng đc kết quả j. no tuông sứt hết mặt. Nhìn em nó tội quá, đành chịu thua, lại phải phủ áo lồng lại
bác nhốt vào lồng vuông.che 3 mặt lại xong để gần người.đảm bảo nhanh thuần lắm

mr_dam10

mình nuôi 1 e cũng vậy,do bản chất của từng chú thôi,mình có con bối già rừng nuôi dk mấy tháng rùi mà vẫn hoảng lắm

Mr Xo

cái này mới đây. Muốn biết thực hư thế nào thì ta thực hành thôi. Để tôi làm theo bạn thử xem sao cũng có mấy con bổi mới bắt về.:D

hung98

tuyệt vời ... nếu đc thế thì còn gì bằng ... nhưng em khuyên bác nên tắm cho nó thường xuyên kẻo chim không sao mà chủ thì ... ốm. và còn điều này nữa, bác đừng nên ngủ quá say vì không khéo sang dậy chỉ còn mỗi nhúm lông còn thịt thì nhập với cơ thể chuột hay mèo rồi cũng nên :D

oliveken1989

cái vụ này nghe thấy mà hay đó nhỉ? chắc bạn cho chú chim vào cái túi đựng chim khi đi sập mà để trên đầu giường tối đi ngủ chắc con chim này thả ra ngoài như nuôi chim con lun đó bạn àh

mrtuanhl91

ông cậu bạn phai yêu chim lắm mới nghiên cứu ra cái này!!! tôi mà ôm chim ngủ vk nó đuổi ra ngoài san mắt!! chúc bạn có sáng kiến mới

haison1992

ông cậu bạn phai yêu chim lắm mới nghiên cứu ra cái này!!! tôi mà ôm chim ngủ vk nó đuổi ra ngoài san mắt!! chúc bạn có sáng kiến mới
nói là ôm chim cho hay thôi ạ, chắc ông ấy cũng kê lồng gần giường ngủ thôi ạ