3 con mộc cùi và cám Khánh Long

Jack Dam

Dạo này thấy diễn đàn tẻ nhạt quá, mình post mấy con mộc cùi cho mấy bác xem chơi, 2 con trong lồng tròn là 2 con mộc vừa tuyển khoảng 10 ngày, chim khoảng 3 tháng lồng, con trong lồng vuông là con cua bác neo (A.Nhân) tuyển cách đây khoảng 10 tháng lồng.
Riết rồi thuần bổi trở thành cái thú vui của em cứ sáng lại mang 2 con mộc xuống trc nhà ngồi nhin cho nó dạng người, chiều đi làm về mang tụi nó ra ngồi ngắm cho dạn chủ, rảnh rỗi thi mang ra cội cho em nó dao lưu, mang con chim 10 tháng lồng ra nó chơi phà phà mình nói con đó 10 tháng lồng ai cũng nói chim choi thế mà 10 tháng gì, nhưng mấy bác đó đâu biết lúc chim khoảng 2 tuần lồng em đã mang đi cội cho nó dạn người
Ah có nhiều bạn muốn tìm hiểu cám khánh long mình nói theo suy nghĩ của mình, chim ở nhà mình đang cho ăn cám Khánh Long cảm nhận là chim ăn rất ổn định không có hiện tượng sống phân như cám Anh Thông, 2 con mộc mình vừa mua về là cho ăn khánh long luôn nhưng không có hiện tượng sốc cám, kè chim có thái đọ khá hăn, lúc trc mình thường cho chim ăn Anh Thông, loại cám này được khá nhiều ae tin dùng ở phân khúc cám trung cấp nha, suy đi nghĩ lại hình như cám Anh Thông có rất nhiều cơ sở sản xuất theo đó chất lượng cũng dảm dần vì chạy theo đồng lời mà, còn anh Thông thì không thể quản lý hết
Thân, gạch đá mình xin nhận, các bạn xem clip cho vui

duongnhiet

Member
Dạo này thấy diễn đàn tẻ nhạt quá, mình post mấy con mộc cùi cho mấy bác xem chơi, 2 con trong lồng tròn là 2 con mộc vừa tuyển khoảng 10 ngày, chim khoảng 3 tháng lồng, con trong lồng vuông là con cua bác neo (A.Nhân) tuyển cách đây khoảng 10 tháng lồng.
Riết rồi thuần bổi trở thành cái thú vui của em cứ sáng lại mang 2 con mộc xuống trc nhà ngồi nhin cho nó dạng người, chiều đi làm về mang tụi nó ra ngồi ngắm cho dạn chủ, rảnh rỗi thi mang ra cội cho em nó dao lưu, mang con chim 10 tháng lồng ra nó chơi phà phà mình nói con đó 10 tháng lồng ai cũng nói chim choi thế mà 10 tháng gì, nhưng mấy bác đó đâu biết lúc chim khoảng 2 tuần lồng em đã mang đi cội cho nó dạn người
Ah có nhiều bạn muốn tìm hiểu cám khánh long mình nói theo suy nghĩ của mình, chim ở nhà mình đang cho ăn cám Khánh Long cảm nhận là chim ăn rất ổn định không có hiện tượng sống phân như cám Anh Thông, 2 con mộc mình vừa mua về là cho ăn khánh long luôn nhưng không có hiện tượng sốc cám, kè chim có thái đọ khá hăn, lúc trc mình thường cho chim ăn Anh Thông, loại cám này được khá nhiều ae tin dùng ở phân khúc cám trung cấp nha, suy đi nghĩ lại hình như cám Anh Thông có rất nhiều cơ sở sản xuất theo đó chất lượng cũng dảm dần vì chạy theo đồng lời mà, còn anh Thông thì không thể quản lý hết
Thân, gạch đá mình xin nhận, các bạn xem clip cho vui

chaomaopr

con cảu cậu cùng thời với con của mình nè. nó chơi chán quá nên vứt rồi.

con của cậu ra cội chơi nhanh hơn con này ko?

Jack Dam

con cảu cậu cùng thời với con của mình nè. nó chơi chán quá nên vứt rồi.

con của cậu ra cội chơi nhanh hơn con này ko?
Chim chơi tốt thế sao vứt uổng dậy bạn, không nhượng lại cho mình, đã nuôi bổi thì từ từ mà chơi, đối với mình chơi bổi là để luyện tính

Jack Dam

Tuyển giúp mình con bổi với báv jack Dam
Lúc đầu năm mói vào mình tìm con thuộc tuyển chơi dàn, mà tìm hoài không ra, đành phải bắt con bổi về chơi, và nhời mấy bác bên cội tuyển dùm đến cối năm vẫn chưa tuyển đc con nào ưng ý, cuôi năm chờ ng ta thanh lý chim tuyển chơi, nhưng tuyển hoài cũng không đc, đành phải tuyển tiếp 2 con bổi, con lồng trc mua bị lố, mình chỉ hài lòng với con đằng sau, gốc bình định bẫy đấu, nói chung chim vlchinhs tụ tay mình tuyển vẫn chưa hài lòng làm sao tuyển dùm đc

Cám Khánh Long bịch hay hay hũ vậy bác?
Hủ bạn, mua hủ 0.5 kg dàn chim 5 con 2 tuần gần hết

chaomaopr

Chim chơi tốt thế sao vứt uổng dậy bạn, không nhượng lại cho mình, đã nuôi bổi thì từ từ mà chơi, đối với mình chơi bổi là để luyện tính
Chim chơi vậy mà tốt gì. Mình chơi chim cà phê nên mấy con chơi tà tà kiểu này mình ko ưa.

Bổi

E mới chơi chim nên không biết lựa như thế nào nên e mua đại. Mấy bác xem dùm em. Em đang thuần được được 35 ngày rồi. Cho em biết gốc chim luôn nhahttps://youtu.be/pWiAdH0djPA

chaomaopr

Nhưng nó chưa đủ năm lồng, thì bạn còn yêu cầu gì hơn nữa
Chim chơi nhanh thì chơi nhanh còn nết chơi chậm sẽ chơi chậm. Nuôi thêm 10 năm nữa thì vẫn vậy thôi bạn. Ko có chuyện nuôi lâu nó sẽ chơi nhanh lên đâu.