4 ngày mất 2 chú chim cưng...

quangvinh89

Đêm khuya viết lên dòng tâm sự buồn :( ae vào chia sẻ nỗi buồn cùng e với
Ngày đầu tiên ra đi mất em sk đang vào lửa . Lí do là tắm xog e treo lên giàn. E nó đang hót thì trúng gió :( và đã ra đi.
Sáng nay tỉnh dậy chú mộc siêu tố chất ông a kỉ niệm cũng lăn ra theo... Thật sự chán nản quá các bác ah :(
Trời đag thời tiết giao mùa. Ae nên cẩn thận. Đừng để tình trạng như em ạ :(
Do online đt nên ko post đc ảnh và clip :( mai e post sau ạ

YeuCM

Chia bùn cùng bạn nhé! Người còn trúng Gió Huong Gi chim .

Trung Arc

Vậy thì anh nên cẩn thận hơn. Trời có tí gió thì trùm chim cất ngay. Chấp nhận chim yếu lửa 1 tí còn hơn là mất luôn con chim.

xoong thung

Gởi lời chia buồn cùng bạn. Nếu quả thật do trúng gió thì hi hữu lắm mới mất 2con trong 4day, theo mình nghĩ bạn nên coi lại những thứ cho chúng an uống coi vs cả ko loại trừ 1 ai đó hại bạn. Ý của mình hơi nặng nhưng trong cs minh thận trọng bạn đôi khi cung ko thừa.
Thân!

chaomao^^py

Moderator
Chia buồn cùng bạn . Khi tắm xong tránh phơi chim hướng gió lùa . Nếu được , bạn nên kiếm 1 vài chậu Ngũ Gia Bì trồng sẽ tốt cho cả người lẫn chim !!!

subin-bentre

chia buồn cùng em trai, đang giao mùa chuyển chim vô anh chăm cho khi nào hết mùa anh chuyển ra kkk

chim_den78

Mình chia buồn cùng bạn. Mình nghĩ ae mình chăm wa cẩn thận nen chim bị vậy nhiều người ko chăm vut lăn lóc mưa nắng thất thường chim ko sao.

quangvinh89

Gởi lời chia buồn cùng bạn. Nếu quả thật do trúng gió thì hi hữu lắm mới mất 2con trong 4day, theo mình nghĩ bạn nên coi lại những thứ cho chúng an uống coi vs cả ko loại trừ 1 ai đó hại bạn. Ý của mình hơi nặng nhưng trong cs minh thận trọng bạn đôi khi cung ko thừa.
Thân!
Cảm ơn ae đã động viên và chia sẻ
Cá nhân mình thấy rằng ko có ai hại đâu :D vì cả ngõ chỉ có 1 mình mình nuôi thôi.

quangvinh89

Mình chia buồn cùng bạn. Mình nghĩ ae mình chăm wa cẩn thận nen chim bị vậy nhiều người ko chăm vut lăn lóc mưa nắng thất thường chim ko sao.
Đúng đó bạn. Mình chăm vứt lăn lóc bao lâu thì ko sao. Nhưng đùng cái gió độc nó về thì người đang khỏe còn méo hết cả mồm rồi lăn ra. Còn người yếu thì liệt tứ chi là chuyện bình thường mà bạn. Đen cái là nó dính phát 2con của mình thôi