6 Năm Chơi CM = 1 Công Thức Cám.

Mickeycm.batoqn

Chập chửng từ khi nuôi chào mào nghe hót đến bây giờ chơi chim mang đi cội đả ngót hết 6 mùa xuân ,mình đả làm nhiều công thức cám,nhưng lăn tăn mải cuối cùng mình củng chỉ tập trung vào công thức 1 năm nay mình đang dùng.
Thứ Nhất ko quá Hoang Phí
Thú 2 Thời Gian
Thứ 3 Trong quá trình thay đổi môi trường

Mình là người gốc Huế sinh ra tại Đà Nẵng lớn lên Tại Quảng Ngãi và cuối cùng làm việc tại TP HCM
Quá nhiều thay đổi trong cuộc sống để mình bắt đầu tập tính thay đổi,con người là 1 quá trình vận động và thay đổi ko ngừng nghĩ.Chim cảnh củng ko ngoại lệ
Mình có thể thích nghi nhưng chim cảnh ko thể thích nghi quá nhanh như vậy dc.mải thay đổi để tìm 1 điều phù hợp nhất cuối cùng mình chỉ dùng 1 công thức cám và thuốc hổ trợ mà mình cảm thấy tốt nhất ít nhất với nhửng chú chim mình đang nắm để hạn chế tối đa thay đổi môi trường hiện nay
Về thuyết tương đối mình tin tưởng vào nhửng sản phẩm chuyên dùng cho chim cảnh hơn
Củng chia sẻ các bạn thành phần cám của mình trong 1 năm nay.

2 Gói Ba Vi
1 Lon Super Mix 214 ( Sản Phẩm khuyến khích trong quá trình làm cám)
10 Quả trứng gà
1 hủ mật ong 100ml (có bạn các hiệu thuốc tây)

Tất cả thành phần này các bạn trộn lại mà ko cần phải đùn viên.

Còn đây là thuốc mình dùng 1 tuần 2 lần vào Thứ 5 và Chủ Nhật Khi đi dợt cội về.

Với nhửng gì mình biết có bấy nhiêu để chia sẻ các anh chị và các bạn.
Quyền lựa chọn là nằm ở Mọi người
Xin đừng hỏi chim mình chơi có giải ko (vì đơn giản mình chơi chim ko mang đi thi,thuyền lớn thì sóng lớn)
và chim bạn chơi dc bao nhiêu tiếng(tố chất chú chim mang 70% còn 30% còn lại do người nuôi)

Chúc các bạn có ngày lể Giổ Tổ Hùng Vương vui vẻ bên gia đình và bạn bè
Thân Phương Bảo
00h20 ngày 9/04/2014

Sửa lần cuối:

pepsi47

Moderator
Cái lon supper mix và hộp thuốc tăng lực mua ở đâu vậy bác. Thân pepsi47.

dacloc

cho em xin lun cái địa chỉ 2 loại đó lun nha bac cám ơn a trước nha

xeko

Bác này nói chuẩn chim chơi bền hay ko là do tố chất con chim quyết định cám chỉ cung cấp đủ dinh dưỡng cho con chim nó khỏe,chơi thế nào là do bản chất con chim.

Mickeycm.batoqn

Cái lon supper mix và hộp thuốc tăng lực mua ở đâu vậy bác. Thân pepsi47.
cái nay bán gần ngã tư 4 xã nha bạn,đương bình long,ko nắm rỏ địa chỉ lắm.
nếu biết có gì mình inbox cho,hay đi mua nhưng ko để ý địa chỉ

truongvuongminh

Mình ở sài gòn ko biết ae nào đã từng mua và sử dụng có thể cho mình địa chỉ đươc không? inbox dừm mình nha,thanks ae trước

ĐKL?hao12345

quá đỉnh luôn anh.đơn giản và hiệu quả.
mà ct này chim bổi mấy tháng lồng thì áp dụng được vậy a

hoadainhan

-Chơi chim ma sử dụng những chất kich thích để kich chim thì chịu rồi. ae cẩn thận đấy.

Mickeycm.batoqn

quá đỉnh luôn anh.đơn giản và hiệu quả.
mà ct này chim bổi mấy tháng lồng thì áp dụng được vậy a
Nếu bổi mà dùng lon đó sẻ hơi tốn nha bạn,củng hơi cao

bình long là quận 7 vậy a,nghe đường bình long lạ quá,hix

hình như là thuộc bình tân hay tân phú gì bạn,ko để ý lắm

-Chơi chim ma sử dụng những chất kich thích để kich chim thì chịu rồi. ae cẩn thận đấy.

Cảm ơn bạn chia sẻ,nhưng nếu là chất kích thích thì chim mình ko thể chơi ổn định 1 năm dc đâu ban.
thay vì khi làm cám bạn sử dụng Bcomlet vitamin nhóm B promix thì đây là giải pháp an toàn ko cần dùng các loại đậu,khoáng vitamin,mình chỉ chia sẻ,dùng hay ko là quyền lựa chọn mọi người.
thân

Mickeycm.batoqn

Hi Vọng Mod có thể cho bài viết lên mục Stick để mình có thể chia sẻ nhửng gì mình biết với anh em,sau 1 Time Mod có thể gở lại Bình Thường.
Thank Mod

windstrucks

Nếu bổi mà dùng lon đó sẻ hơi tốn nha bạn,củng hơi cao

hình như là thuộc bình tân hay tân phú gì bạn,ko để ý lắm

Cảm ơn bạn chia sẻ,nhưng nếu là chất kích thích thì chim mình ko thể chơi ổn định 1 năm dc đâu ban.
thay vì khi làm cám bạn sử dụng Bcomlet vitamin nhóm B promix thì đây là giải pháp an toàn ko cần dùng các loại đậu,khoáng vitamin,mình chỉ chia sẻ,dùng hay ko là quyền lựa chọn mọi người.
thân
Có 3 vấn đề mình muốn góp ý là:
1, đoạn mình in đậm là bạn nói sai rồi nhé, các loại đậu thuộc nhóm cung cấp chính là đạm và năng lượng, hàm lượng vitamin và khoáng k đáng kể khi tổ hợp khẩu phần đâu bạn ạh.
2,Vấn đề các loại phụ gia bổ sung bạn Bảo sử dụng trong công thức không phải là chất kích thích nhé bạn Hoadainhan, nó chỉ đơn thuần là các loại vitamin, khoáng, acidamin bình thường thôi.
3, Góp ý với Bảo, sử dụng các phụ gia là tốt nhưng liều lượng k cân đối thì chưa chắc đã là hay. Do chim cảnh k thuộc nhóm gia cầm nuôi ngắn ngày và cao sản nên các sự biến động về dư thừa, k cân đối trong khẩu phần sẽ không thể hiện rõ trong thời gian ngắn và sự khác biệt k thực sự nhiều như chúng ta thường nghĩ đâu ạh.

Mickeycm.batoqn

Có 3 vấn đề mình muốn góp ý là:
1, đoạn mình in đậm là bạn nói sai rồi nhé, các loại đậu thuộc nhóm cung cấp chính là đạm và năng lượng, hàm lượng vitamin và khoáng k đáng kể khi tổ hợp khẩu phần đâu bạn ạh.
2,Vấn đề các loại phụ gia bổ sung bạn Bảo sử dụng trong công thức không phải là chất kích thích nhé bạn Hoadainhan, nó chỉ đơn thuần là các loại vitamin, khoáng, acidamin bình thường thôi.
3, Góp ý với Bảo, sử dụng các phụ gia là tốt nhưng liều lượng k cân đối thì chưa chắc đã là hay. Do chim cảnh k thuộc nhóm gia cầm nuôi ngắn ngày và cao sản nên các sự biến động về dư thừa, k cân đối trong khẩu phần sẽ không thể hiện rõ trong thời gian ngắn và sự khác biệt k thực sự nhiều như chúng ta thường nghĩ đâu ạh.

Thank bạn chia sẻ,vì khi mình có pos có nói đó là thành phần hổ trợ trong quá trình làm cám,và củng Super củng là các loại đậu mà ban.
Còn vấn đề dư hay thừ trong quá trình mình nuôi có thể dung hòa cho hợp lý với chú chim thôi.mình ko thể lấy khẩu phần người lớn cho trẻ em và ngược lại.
Cảm ơn nhửng chia sẻ chân thành của bạn
Thân Phương Bảo

hoadainhan

-Nói chung đây đều là thức ăn công nghiệp, mà đả là công nghiệp thì phải có chất kích thích, đúng vậy ae nào thấy ok thì dùng thôi hehehe, thanks bạn đả chia sẻ!