A e ở Nghệ An và các vùng phụ cận vào báo danh ORG nào

chaomaoxunghe

Này thì điểm danh:
Mình tên Tùng (TUNGBILI). ĐT: 091 2425 777
Hội chào mào Vinh, Nghệ An,
Anh em xa gần nếu có dịp ghé Vinh, xin mới đến 11 Nguyễn Quốc Trị, Phường Hưng Bình, Tp Vinh giao lưu Chào mào
Show cái mẹt cho anh em dễ nhận diện:
Đi bẩy chim:

đi thi chim:

Và chim:
Hóa ra tùng nghệ an là bác. Lâu nay xem video con chào mào của bác mà thấy sướng quá, e cũng có e sổ dài nhưng yếu hơi về sau k dc như con của bác. E nó còn chwoi k bác

TUNGBILI

Hóa ra tùng nghệ an là bác. Lâu nay xem video con chào mào của bác mà thấy sướng quá, e cũng có e sổ dài nhưng yếu hơi về sau k dc như con của bác. E nó còn chwoi k bác
Giờ chơi ác hơn bạn ạ! cũng đã được đi thực tế các cuộc thi chim!

Nam Đà Nẵng

Chào mào Đà Nẵng
theo mình thấy anh em nghệ an sinh hoạt trên diễn đàn khá nhiều nhưng nằm rải rác ở các huyện khác nhau nên khó gắn kết chứ không phải ít

TUNGBILI

theo mình thấy anh em nghệ an sinh hoạt trên diễn đàn khá nhiều nhưng nằm rải rác ở các huyện khác nhau nên khó gắn kết chứ không phải ít
Thực tế thì anh em ở Nghệ An chơi Chào mào rất đông, và cũng đã có hội quán để sinh hoạt. Hiện có trên 5 hội chào mào ở Nghệ An: Hội chào mào tp Vinh, Hội Chào mào Hoàng mai, Hội chào mào Tân Kỳ, Diễn Châu, Hưng Nguyên... Cũng do công việc bận rộn nên mình chưa sâu chuổi được lại thành 1 (Tổ chức cuộc thi toàn tỉnh). Những cũng thường xuyên giao lưu với các CLB trong và ngoài tỉnh.

chaomaoxunghe

Thực tế thì anh em ở Nghệ An chơi Chào mào rất đông, và cũng đã có hội quán để sinh hoạt. Hiện có trên 5 hội chào mào ở Nghệ An: Hội chào mào tp Vinh, Hội Chào mào Hoàng mai, Hội chào mào Tân Kỳ, Diễn Châu, Hưng Nguyên... Cũng do công việc bận rộn nên mình chưa sâu chuổi được lại thành 1 (Tổ chức cuộc thi toàn tỉnh). Những cũng thường xuyên giao lưu với các CLB trong và ngoài tỉnh.
E thì ở tận tương dương cũng có xuống vinh nhưng k có nhiều thời gian đi coi hội chim. Trên e thì phong trào nuôi chào mào năm gần đây nở rộ. CHủ yêu là mới ở mức nuôi cho có hót hay hay. Còn chọn chim nuôi tuyển thì đang còn ít. Chủ yếu là chơi Họa mi. Học sinh như bọn e cũng có kha khá đứa chơi. CŨng là săn chim non, lùng chim bổi, tuyển một e mồi kha khá rồi đi bẫy cho vui, lâu lâu giao lưu tí là thôi

thicong

Mình mới biết thêm thông tin là sáng 17/03/2013 có khai trương thêm 2 điểm cà phê chim cảnh nữa
1: số 9 lê văn hưu trường thi tp vinh
2: sân vườn gần UBND phường vinh tân, đường cao xuân huy ( đường chữa cháy, cứu hỏa ấy) đi vào chung cư vinh tân, gần quán nhậu cá tràu nướng vinh tân,
kiểu ni sắp có thêm quán nhậu chim nướng vinh tân rùi bà con ơi ke ke

thicong

anh em Nghệ An có vẻ ít vào diễn đàn nhỉ, không thấy bác mô vô để chia sẽ kinh nghiệm chi cả hầy, mùa hè sắp đến rồi, mà gió lào ở Nghệ An thì khỏi phải nói, bác mô có kinh nghiệm chống nóng cho chim thì chia sẽ cho anh em với, em mới nuôi chim chưa được 1 năm nên chưa qua mùa hè lần mô cả, không biết trời hè nắng nóng mà treo chim dưới mái tôn thì có chịu được không ta

thicong

quảng cáo dùm dân mình,

- 31/3 dương lịch này cafe chim 89 lê hoàn (đối diện trường THCS Đặng Thai Mai) khai trương.Mời mọi người đến ủng hộ nhé
Sự hiện diện của mọi người là niềm vinh hạnh của mình

Quán có dàn chim dài 18m/5 đường chổ ngồi thoáng mát, rộng rãi.Quán chủ yếu là chơi chào mào vì hiện tại mình mới chỉ nuôi chào mào thôi vì vậy mời tất cả a e hội chào mào vinh và tất cả những a e có thú vui chơi chim giống mình đến giao lưu và tham quan quán của mình nhé.Do điều kiện ko biết hết số của a e nên k thể nhắn tin cho từng người đc nên mình lâp topic này thay cho giấy mời nhé
Vì lý do đang ở xa nên chưa thể up ảnh về quán đc mong mọi người thông cảm.lúc nào về mình sẽ up ảnh và post lên cho mọi người xem và đánh giá

TUNGBILI

anh em Nghệ An có vẻ ít vào diễn đàn nhỉ, không thấy bác mô vô để chia sẽ kinh nghiệm chi cả hầy, mùa hè sắp đến rồi, mà gió lào ở Nghệ An thì khỏi phải nói, bác mô có kinh nghiệm chống nóng cho chim thì chia sẽ cho anh em với, em mới nuôi chim chưa được 1 năm nên chưa qua mùa hè lần mô cả, không biết trời hè nắng nóng mà treo chim dưới mái tôn thì có chịu được không ta

Treo ngoài cây, để ngoài trời thì sợ điểu tặc. Tốt nhất bạn treo trong nhà tắm, lúc nào cũng có nước, độ ẩm cao. Nếu nhà hai, ba tần thì chuyển chim xuống tầng 1 là tốt nhất. Chứ treo giới mái tôn nóng, chim dẽ bị khàn tiếng. Trừong nắng nóng quá bạn có thể thấp ướt áo lồng rồi trùm lên, mình thỉnh thoảng còn em nó vào nằm tý điều hòa.

VanHien911

Bon chen 1 slot hội những người yêu chim chào mào Nghệ An.
Trần Văn Hiền.
Cửa Nam TP Vinh.
Thỉnh thoảng tham gia cafe dượt CM ở 11 Nguyễn Quốc Trị or 89 Lê Hoàn (Đối diện trường cấp 2 Đặng Thai Mai)
Mới lỡ yêu CM một thời gian không lâu, gia tài đc 1 em Nghệ An show lên báo danh ^^

chaomaoxunghe

Bon chen 1 slot hội những người yêu chim chào mào Nghệ An.
Trần Văn Hiền.
Cửa Nam TP Vinh.
Thỉnh thoảng tham gia cafe dượt CM ở 11 Nguyễn Quốc Trị or 89 Lê Hoàn (Đối diện trường cấp 2 Đặng Thai Mai)
Mới lỡ yêu CM một thời gian không lâu, gia tài đc 1 em Nghệ An show lên báo danh ^^

em này non lên ak bạn. Tông giọng dài giống con mình. chơi tông dài nhưng vể không căng nhỉ

VanHien911

em này non lên ak bạn. Tông giọng dài giống con mình. chơi tông dài nhưng vể không căng nhỉ
Già rừng bạn ah, chim vùng đèo Hải Vân nên đôi khi có giọng đặc trưng giống chim non.Đợt này mình bận ko chăm đc em nó nên nhìn có vẻ ko căng lắm ^^

chaomaoxunghe

Già rừng bạn ah, chim vùng đèo Hải Vân nên đôi khi có giọng đặc trưng giống chim non.Đợt này mình bận ko chăm đc em nó nên nhìn có vẻ ko căng lắm ^^
minh cũng có một em chim nghệ non lên. Cho học giọng ngon nên chơi tông dài sõi nhưng kb bị đuối hơi.Nước chơi khá tốt. Nhưng ghét nhất đặc điểm máy em non là phong độ thất thường, căng cũng k căng àm sụt cũng chả sụt. Có lúc thì treo phát chơi tưng bừng có khi thì cũng nới đó vị trí đó thì tịt lòi. NẢn quá

hoadainhan

ôi 37 quê tôi, em ở Diễn Châu nhưng em làm ở Hà Nội cùng nghề với bác nicdeu1 hôm nào công tác mang chim về vinh giao lưu với bác mới được.

Trung_namdan

e tên: Trung
hay gọi là: Trung_Nam Đàn
sn: 1992
quê: Nam Đàn-Nghệ An
Đang học tại Thái Nguyên
Chơi chim đk gần năm
Sắp nghỉ hè mang chim về quê giao lưu
Rất mong đk sự giúp đỡ của các bác tiền bối

chimbochao

Chào các bạn trên dd ORG, đây là lần đầu tiên mình tham gia dd này nên cũng hơi vất vả mới tìm dc chỗ ae mình sinh hoạt. Mình thì cũng nhẵn mặt với ae trong hội CM Vinh rồi (vì cái tội ham vui hay tham gia các trò!) Nhưng hôm nay cũng xin điểm danh để giao lưu với các ae chưa quen biết.
Tên: Nam
Tuổi: Lâu quá không mừng lão nên không nhớ, chỉ biết bạn cùng học đã có cháu ngoại bồng...
Địa chỉ: Dân Vinh gốc, còn bây giờ lập thủ đô ở Tân Kì-Nghệ An
ĐT: 0943111677
Rất vui được giao lưu với ae trên mọi miền.

toantuyet

em: Toản còn gọi là Toản Tuấn
sn 1985
Hiện tại đang sống và làm việc tại Cafe 89 Lê Hoàn - Tp Vinh - Nghệ An
SĐT 0974 08 68 88 Rất vui đc làm quen và giao lưu với a chị e trên diễn đàn

luv37

đắng ký cái
em cường 91
hiện tại đang ở bến thủy - vinh
mong các anh chỉ dạy thêm vì cũng mới tập tành chơi chào mào
sdt 0982.337.337