A/e chia sẻ giúp!

tanloibinhdinh

Lúc đầu mới nuôi mình nuôi 2 chim mái bổi vào avi, và giờ chim đả thuần mình củng chọn một chú chim trống ưng ý bỏ vào chung với 2 mái, thấy chúng củng quấn quýt với nhau! Vậy Ae cho mình hỏi chúng có sinh sản và nuôi con chung với nhau không? Xin cảm ơn ae

kingbirds_QN

Tách 1 con mái ra bạn ak bổ sung mồi tươi cám trái cây đầy đủ thì sẽ rõ thôi ^_^, chơi tay 3 khéo có ngày bị tạt axit he.

quangvinh89

tay 3 này lần đầu tiên mới thấy haha :)) Bác cứ thử cho rơm rạ cỏ rác vào xem ? Nếu ko xem con nào quấn quýt nhất thì tách riêng ra thành 1 đôi :D

chim_den78

Quan trọng la em trống có dủ suc khoẻ để phục vụ em mái ko và 2e có chịu nhuong nhau ko thôi. Bạn cho rác vào xem nào. Làm 2tô thì mình nghĩ ok.

minhgas

Chào mào cùi bắp
tách ra đi bác ơi làm thế thì chúng nó mới bắt cặp sinh sản được. Để như thế thì em trống có ngày đột quỵ đấy keke. Thêm ít cọng chổi quét nhà bỏ vào lồng xem chúng có tha về làm tổ nữa hay ko? Tổ chim bác kiếm cái gáo dừa cột lên vị trí cao ở avi hơi kín kín 1 tí trong lùm cây thì càng tốt.

tanloibinhdinh

Mình rất cảm ơn ae! Mình sẻ theo giỏi và kiên nhẩn thử nghiệm,có kết quả sẻ cập nhật cho ae biết. Ok

luugiabao1

BÁC xem con mái hoặc chọn trống chọn con nào thì tách 1 con ra chứ nuôi 3 k sinh sản đc đâu