A e nghệ nhân nào ở ninh hòa xin cho ý kiến

luanthanh

minh thấy ở ninh hòa phong trào chơi chim chào mào cũng rất mạnh vả lại chim ở ninh hòa cũng khá hay(CHim hòn hèo,,,,,, ) . Tại sao mình ko thành lâp 1 hội để ae găp nhau ,, trước thì giao lưu bàn chuyện chim cò sau thì giúp đỡ lẫn nhau trong cuôc sống..... Hoăc giao lưu với các câu lạc bộ khác trong tỉnh củng như cả nước .
Tại sao mình ko thành lâp 1 hội ví dụ như : Hội chào mào Thị Xă Ninh Hòa

hovaten

Moderator
Ý kiến khá hay,

Chưa lập được hội theo kiểu chi hội thuộc quản lý của HỘI SINH VẬT CẢNH, thì lập nhóm theo mô hình CÂU LẠC BỘ, tự sinh hoạt, giao lưu, trao đổi kinh nghiệm.

Ở Ninh Hòa cũng khá nhiều người chơi nhưng lên diễn đàn này thì ít lắm,Ninh Hòa cũng có cội gần Đường mới đó

MrKhoaMars

Hôm bữa hỏi thằng em ở Ninh Tân nó kêu hòn hèo làm gì còn chim mà ra bã.

Hôm vừa rồi mình có xuống huyndai rồi đi xuống tiếp Ninh Tịnh,rồi thẳng xuống Ninh Vân khu vực núi Hòn Hèo ghé quán nước thăm dò chim chào mào, người dân nói vẫn còn chim,mấy người làm rẩy bẩy văn nghệ ngày cũng dc 2 con,thấy xung quanh họ nuôi ko nhiều, nuôi theo kiểu văn nghệ nhà vườn, vì ý định chỉ đi thăm dò nên ko xúc dc e nào cả, ae nào ở gần khu vực này thì đi bẫy có lý ah,giờ mình làm việc nơi xa ( miền tây) nếu ae nào bẩy dc chia mình con nuôi hót chơi cho tự hào quê hương nhé hiii