ACE góp ý khó khăn vướng mắc và lý do khong tham gia thi online nhé!!!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Do tình hình thi cử khg mấy khả quan, với tiêu chí tạo sân chơi cho ACE diễn đàn, cũng như không phụ lòng các mạnh thường quân tài trợ cuộc thi online, mình mong muốn ACE góp ý cũng như nêu lên những khó khăn hoặc lý do tại sao ACE ít hào hứng và làm clip dự thi nhé, qua những góp ý của ACE mình và BQT sẽ nghiên cứu lại qui định để ACE có thể dễ dàng tham gia hơn , cũng như rút kinh nghiệm cho những lần thi sau.
***BTC định dời thêm thời gian nhận bài thi, ACE cho ý kiến thêm.
*** Những lý do có thể như sau : chim yếu hay làm khg đủ thời gian hay???

Mong ACE góp ý chân tình nhé, tất cả vì đam mê và tạo sân chơi phát triển diễn đàn thêm phong phú đàn kết ACE trong diễn đàn.

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Mỉnh trả lời trước lý do mình không thi nhé, mình là thành viên BTC, chịu trách nhiệm chính điều hành cuộc thi nên mình nghĩ tốt nhất không tham gia.
PS/ Leodevinci, VipClub & Matric tuy là Admin và Smod nhưng khg truc tiếp điều hành cuộc thi nên có thể dự thi nhé, mong mấy bác mau làm clip dự thi làm gương nào? Hay dỡ khg quan trọng nhé.

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
theo em sao anh ah ko có vấn đề ji đâu
em nghĩ là mọi người muốn rành xem có cái nào hay thì chọn vì còn nhiều thời gian mà
mấy mod vẫn có quyền đc thi nên gửi bài trc cho AE theo hjhj
mai em cũng post 1 cái cho anh em chém hjhj

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
theo em sao anh ah ko có vấn đề ji đâu
em nghĩ là mọi người muốn rành xem có cái nào hay thì chọn vì còn nhiều thời gian mà
mấy mod vẫn có quyền đc thi nên gửi bài trc cho AE theo hjhj
mai em cũng post 1 cái cho anh em chém hjhj

cám ơn Độ nhé!!!

nguyenminhplvnevn

Chào Mào Chí Linh
nghe đc thông tin từ thông tấn xã vỉa hè : vì là thi OL nên a e ai cũng muốn nắn nót cho bài thi thật tốt( keke mình cũng làm vài cái mà chưa ưng cái nào ).Thứ 2 a e ngoài bắc do ảnh hưởng thời tiết vẫn còn thất thường chim cò chưa đến độ. nên vẫn còn găm hàng chưa show. có lẽ BTC kéo dài thêm chút thời gian

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Có chút phát sinh thế này.
Thời điểm này không biết các vùng khác thì sao nhưng Quy nhơn bắt đầu chim đổ lông! Bây giờ chim còn căng có thể làm clip nhưng nếu vào vòng sau chim đổ lông thì xử lý như nào. Hay trang thủ làm 2 clip luôn 1 lần.

Sửa bởi Amin:

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
nghe đc thông tin từ thông tấn xã vỉa hè : vì là thi OL nên a e ai cũng muốn nắn nót cho bài thi thật tốt( keke mình cũng làm vài cái mà chưa ưng cái nào ).Thứ 2 a e ngoài bắc do ảnh hưởng thời tiết vẫn còn thất thường chim cò chưa đến độ. nên vẫn còn găm hàng chưa show. có lẽ BTC kéo dài thêm chút thời gian
theo ý kiến em thì thời gian là ok rồi biết đến bao giờ mới căng lửa
cứ thời gian đó anh em chuẩn bị lựa chọn cái clip hay nhất dự thi
theo em sẽ có nhiều đó chủ yếu là anh em giữ lửa chứ em nghĩ họn cũng muốn post clip nên nhưng sợ anh em chê bai nên khó nói...
cuộc thi mang tính chất giải trí nâng cao tình đoàn kết anh em diễn đàn nhưng cũng phải chu đáo 1 tý hjhj dù em cũng ko có chim hay nhưng cũng nhận 1 vé hjhj
mọi người cứ post đi vui là chính mà

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Thời điểm này không biết các vùng khác thì sao nhưng Quy nhơn bắt đầu chim đổ lông! Bây giờ chim còn căng có thể làm clip nhưng nếu vào vòng sau chim đổ lông thì xử lý như nào. Hay trang thủ làm 2 clip luôn 1 lần.

Chính xác anh Đoán nếu ACE nào làm 2 clip, 1 dự thi vòng laọi 1 để dự phòng cho vòng sau thì cũng được thôi.

cmnhatrang

Chào mào & Anh em

theo ý kiến em thì thời gian là ok rồi biết đến bao giờ mới căng lửa
cứ thời gian đó anh em chuẩn bị lựa chọn cái clip hay nhất dự thi
theo em sẽ có nhiều đó chủ yếu là anh em giữ lửa chứ em nghĩ họn cũng muốn post clip nên nhưng sợ anh em chê bai nên khó nói...
cuộc thi mang tính chất giải trí nâng cao tình đoàn kết anh em diễn đàn nhưng cũng phải chu đáo 1 tý hjhj dù em cũng ko có chim hay nhưng cũng nhận 1 vé hjhj
mọi người cứ post đi vui là chính mà

vụ này cần thêm ý kiến đây!!!

truonglun79

chắc các bác ây thủ hảng, đến gần hết hạn e đảm bảo rầm rộ liên, mấy a cứ yên tâm

vuong-dac-luong

Chào mào đầu trắng
ái da
đúng ý mình đó
rất hấp dẫn cần noi theo
thèm mấy cái lồng nhưng mà ko có chim hic

cuongsevendl

Chim daklak cũng đang đổ lông lửa củi kém quá dàn chim 17 chú hì hết 13 chú đổ lông rồi chắc phải show Tây Giang nữa quá

truonglun79

tình hình là rất chi là tình hình, e có 1 lý do: thiếu dụng cu hỗ trợ quay fim, bác nào có thể tài trợ 1 cái canon or sony gi k. hoho

chaomao_mduc

Chào Mào Quảng Nam
Vì đây là cuộc thi online được tổ chức lần đầu, để có được nhiều ae (clip) tham gia cho cuộc thi thêm phần sôi động và thành công thì theo cá nhân mình BTC nên xem xét lại các quy định sau:

- Độ dài tối của clip tối thiểu là 3 phút tối đa là 10 phút. (không nhất thiết phải quá dài trừ khi em chim chơi quá hay và không dừng được)-> Theo mình thời gian > 1 phút là ok

- Trong clip phải có ít nhất 3 em chim trong 3 lồng chim, cùng chơi với chim dự thi (kể cả lồng chim dự thi). -> Theo mình không nhất thiết phải có 3 lồng trở lên vì đôi khi ko có đủ 3 con ngang tầm để nó chơi mà đưa 1-2 con yếu vào thì nó chỉ chơi 1 lát mà ko thấy đối phương phản đòn thì nó cũng nản nên không đáp ứng được thời gian của clip, chim dễ bỏ nước chơi,... Do điều kiện nơi ae sống không có trường chim or quanh khu vực sinh sống không có nhiều ae chơi chuyên tí thì khó có chim cứng để kẹp.

Vài ý kiến cá nhân mong BTC xem xét, nếu không hợp lý thì bỏ qua nhé.

P/s: Xin hỏi thêm BTC là quy định không cho chơi chim thả thế có được kẹp chim vào Aviary để quay clip không vậy để ae còn rút kinh nghiệm. Hehehe

dinamonds

chào mấy bác quản trị !
mây bác có thể lui ngày kết thúc nhận bài thêm 3 ngày ( tới nagỳ 28) đuợc ko ? chẳng là thế này mình có chú " lang beng " kinh lắm nên phải đến ngày 27 mới mua được máy quay về quay rồi dự thi đc . có gì mấy bác chú tâm hộ nha >

lyna01

Chào mào bổi
chào mấy bác quản trị !
mây bác có thể lui ngày kết thúc nhận bài thêm 3 ngày ( tới nagỳ 28) đuợc ko ? chẳng là thế này mình có chú " lang beng " kinh lắm nên phải đến ngày 27 mới mua được máy quay về quay rồi dự thi đc . có gì mấy bác chú tâm hộ nha >
bác ơi 1 người vì mọi người đi bác...vậy bác làm vậy ai cũng xin dc9 hết thì loạn mất... góp ý nhe. :D

truonglun79

e nghĩ nên có 2 phương thức chấm điểm,
1 là thang điểm cho clip chào mào solo 1 mình
2 là thang điểm cho clip chào mào đấu 3 lồng trở lên, như vậy ae k có điều kiện nuôi ít hoặc chỉ có 1 e đặc biệt cũng có thể tham gia, tât nhiên điểm cho chào mào solo 1 mình sẽ thấp hơn chào mào đấu,
ý kiến e như thế, các bác có thể hoãn ngày thi lại để thống nhất các phương án thi,làm sao có diễn đàn sôi nổi. vui vẻ

thaphuongkhach

Administrator
Nói chung vấn đề góp ý chúng ta đã đưa ra nội qui và thảo luận cả tháng trước khi hội thi bắt đầu, vì vậy mình nghĩ đại đa số anh em đã cho ý kiến và thông qua. Topic này chỉ tìm hiểu nguyên nhân khó khăn trong việc thực hiện clip dự thi mà thôi, chứ giờ mà còn bàn về Nội qui, thang điểm cho cuộc thi thì chẳng biết bao giờ mới bắt đầu được!
Anh em cứ post bài thi, dựa vào đặc điểm cũng như những phát sinh BTC và BGK sẽ thảo luận lại để chấm cho phù hợp! Mình nghĩ lần đầu thi online nên khó tránh khỏi "hàng loạt" sai sót, nhưng chúng ta cần mạnh dạn thực hiện để tạo sân chơi cho anh em mọi miền cùng tham gia, qua đó cũng rút kinh nghiệm cho những lần tổ chức tới!
Có vấn đề phát sinh mà theo mình nghĩ CMnhatrang nên bổ sung vào Nội qui là: số lượng clip dự thi bao nhiêu thì chấp nhận, bao nhiêu thì hủy bỏ! Tránh trường hợp quá ít gây loãng và thiếu hào hứng! Bên cạnh đó, thí sinh đã post bài dự thi nhưng chưa đến hạn chấm dứt mà có clip khác tốt hơn thì có thể yêu cầu BTC bổ sung thay thế. Làm vậy anh em sẽ không phải quá đắn đo khi có sẵn clip mà chưa hài lòng nên không post!
Vài lời góp ý!

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Nói chung vấn đề góp ý chúng ta đã đưa ra nội qui và thảo luận cả tháng trước khi hội thi bắt đầu, vì vậy mình nghĩ đại đa số anh em đã cho ý kiến và thông qua. Topic này chỉ tìm hiểu nguyên nhân khó khăn trong việc thực hiện clip dự thi mà thôi, chứ giờ mà còn bàn về Nội qui, thang điểm cho cuộc thi thì chẳng biết bao giờ mới bắt đầu được!
Anh em cứ post bài thi, dựa vào đặc điểm cũng như những phát sinh BTC và BGK sẽ thảo luận lại để chấm cho phù hợp! Mình nghĩ lần đầu thi online nên khó tránh khỏi "hàng loạt" sai sót, nhưng chúng ta cần mạnh dạn thực hiện để tạo sân chơi cho anh em mọi miền cùng tham gia, qua đó cũng rút kinh nghiệm cho những lần tổ chức tới!

Có vấn đề phát sinh mà theo mình nghĩ CMnhatrang nên bổ sung vào Nội qui là: số lượng clip dự thi bao nhiêu thì chấp nhận, bao nhiêu thì hủy bỏ! Tránh trường hợp quá ít gây loãng và thiếu hào hứng! Bên cạnh đó, thí sinh đã post bài dự thi nhưng chưa đến hạn chấm dứt mà có clip khác tốt hơn thì có thể yêu cầu BTC bổ sung thay thế. Làm vậy anh em sẽ không phải quá đắn đo khi có sẵn clip mà chưa hài lòng nên không post!
Vài lời góp ý!

Xin lỗi ACE bữa giờ lập topiv mà bận quá không trả lời ACE được.
Mình đồng ý với ý kiến của bác Tú, nội qui đã chỉnh sửa nhìu lần và thống nhất trước khi cuộ thi bắt đầu, tránh xáo trộn nên AE cứ thế mà làm nha. Về việc thời gian hết hạn mình sẽ tính toán lại với BTC xem có nên thêm ngày khg? về phần thêm vào nội qui hạn chế số lượng bài thi theo ý anh Tú thì hoàn toàn đúng, hiện mình định hạn chế như sau : nếu số lượng bài thi khg đạt tới 30 bài hợp lệ thì cuộc thi sẽ bị hủy ACE thấy thế nào?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.