Ae cho mình xin ít kinh nghiệm nuôi chim nhà đấu nhiệt với nhau

• Người khởi tạo xeko
  • Ngày bắt đầu

xeko

Thấy nhiều ae trên diễn đàn quay clip chim nhà đấu nhau rất lửa ché chéc sổ bộng đều ae cho mình xin ít kinh nghiệm! Dàn chim của mình đấu giàn tốt chơi giữa giàn 4 mặt đều có chim treo lên từ lúc đến và khi hạ lồng mang về đấu vẫn nhiệt,ở kè nhau bọn nó chỉ thái độ chứ ko đấu minh treo cách mặt mỗi con 1 tầng rồi. Mong a e chỉ giáo.

chaomaotd

Có những con mình nghĩ do cái nết nó vậy, quen mặt quen tiếng là ít đấu. Mình có 1 con ở nhà ít hót, chơi cho có nhưng khi ra cội thì ngược lại. Clip của nhiều ae tải chim nhà lên bạn thấy vậy thôi chứ rất có thể có chim lạ trong đó hoặc chim cách ly lâu ngày gặp lại mới đấu nhiệt đến vậy.

xuantan579

Chim hay là chim ra giàn đấu căng với chim lạ, chứ " khôn nhà dại chợ" thì vứt. Tình trạng của bạn ko vấn đề gì cả.

xeko

Hihi! Cám ơn các bác,e cũng nghĩ giống các bác chắc do chúng nó quen giọng nhau mặc dù e nuôi cách li ko nhìn mặt nhau hàng tháng nhưng khi kè nhau cũng chỉ xù vè rồi thôi.

chaomao^^py

Moderator
Muốn chim nhà chơi nhiệt như ra cội là điều không thể . Dù bạn có cách ly tối đa vẫn chỉ khá hơn thôi , sau vài lần đấu nó cũng chùn xuống à . Clip thành viên là do họ quay những em kết hàng nhau , hoặc có chim lạ đến chơi nhà

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Bác này chơi ngược đời thật. Chim mình ở nhà thì chơi như máy ra cội thì thôi rồi lượm ơi. Xin bác kinh nghiệm cho chim chơi giàn nhé.
Thấy nhiều ae trên diễn đàn quay clip chim nhà đấu nhau rất lửa ché chéc sổ bộng đều ae cho mình xin ít kinh nghiệm! Dàn chim của mình đấu giàn tốt chơi giữa giàn 4 mặt đều có chim treo lên từ lúc đến và khi hạ lồng mang về đấu vẫn nhiệt,ở kè nhau bọn nó chỉ thái độ chứ ko đấu minh treo cách mặt mỗi con 1 tầng rồi. Mong a e chỉ giáo.

xeko

Bác này chơi ngược đời thật. Chim mình ở nhà thì chơi như máy ra cội thì thôi rồi lượm ơi. Xin bác kinh nghiệm cho chim chơi giàn nhé.
Mình chẳng có kinh nghiệm gì do may mắn đc sở hũu mấy con chim tố chất tốt lên nó chơi tốt thôi.hihi. Tố chất con chim là chính mình nuôi đơn giản ko cầu kì,hoa quả có gì cho ăn đấy ko có thì nhịn.hihi. Mồi tươi thì lại càng ko có. Chúc a e chim cò ngày càng căng cứng. Cám ơn ae.

cmdieutri

Kinh nghiệm đã từng nuôi hơn 40 con. Chim ở nhà ché chéc đa phần là chim yếu chơi nước nhà. Nếu có con nào ở nhà ché là mình bán ngay không bao giờ giữ nuôi.
Tuy nhiên cũng có một số bổi rất già rừng, cốt hay, khi quen chỗ ở là trùm nơi đó, đưa em nào vô là nó ché cả buổi. Mấy con này rất khó nuôi, chỉ chơi trường quen đc khi ra trường lạ cũng ko dám ché, thường chơi phải dợt cho quen 1 chỗ. Đổi trường thậm chí đổi chỗ nuôi nó cũng đứng, chỉ có anh em nhiều năm kinh nghiệm mới kiên trì chịu đời với mấy con này

cmtegiac

Kinh nghiệm đã từng nuôi hơn 40 con. Chim ở nhà ché chéc đa phần là chim yếu chơi nước nhà. Nếu có con nào ở nhà ché là mình bán ngay không bao giờ giữ nuôi
theo kinh nghiệm của bác thì em về thanh lý hết dàn chim của em thôi.

cmdieutri

theo kinh nghiệm của bác thì em về thanh lý hết dàn chim của em thôi.

Cũng có ngoại lệ đưa đi đâu cũng chéc, nhà cũng chéc mà trường cũng chéc. Gọi là máy chéc nhưng nếu bác cầm được con này thì chẳng cần quay clip làm gì vì số má cỡ đó ai mà chẳng biết đến

tinikonichiwa

Loving you Chào Mào
Ché hay chéc gì đa phần là do nết con chim thôi. Có con chẳng bao giờ chéc dù ở nhà hay cội, có con đụng đâu chéc đó. Thường thì MT lên hay chéc hơn. Tóm lại chim ché/chéc chẳng nói lên được điều gì.

xeko

Ché nhiều hay ché ít do tính cách của con chim,có con chơi đi thi ko ché tiến rất sâu và ăn giải cao,có con vòng 1,2,3 đã ché loạn xạ rồi nhưng bị loại sớm do hết pin.hihi. Ché nhiều và ít ché cũng do độ lửa của con chim. Chim chéc nhiều đi giàn thì thích nhất. Cám ơn ae đã chém top.

zinzinkute767

Ae cho em hỏi em vừa bẫy đấu đc 1em về nhà 3 ngày sổ bổng luôn như vậy có tố chất k.hay là còn lửa rừng nên vậy.

duydat2302

Có pải bác ở dưới chợ trời ko nhỉ.chim chơi ngoài giàn ko thích sao a,mà lại thích chim chơi ở nhà..?e chỉ thích loại ch chơi nhiệt ở giàn thôi,càng giàn đông,càng nhiệt càng sướng.

xeko

Chuẩn rồi tôi ở chợ giời! Bạn ở đâu sao biết tôi! Nhiều lúc bận ko đem chim đi dãi đc lên muốn chúng nó đấu ở nhà quay clip để khoe ae mà chúng nó e thẹn. Mình thỉnh thoảng hay dãi
Ở nguyễn khoái. Hôm nào giao lưu nhé.

Phụng

Nếu bạn chơi cho vui mà có cái máy chéc trong tay thì còn gì bằng, nhâm nhi li cafe ngắm chú chim lăng xăng xổ bọng ché chéc thì còn gì bằng. Về nhà treo lên thấy con chim sâu cũng chéc ném cục đá cũng ché thì hỏi có sướng không? Thi thố thì thật sự ai cũng muốn chim mình vào vòng sâu, và giải cao, nhưng có 1 chú chim tâm huyết cũng là phần thưởng xứng đáng cho cố gắng của bạn rồi